Khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa VII năm 2023
Chiều ngày 14/9/2023, tại Trường THPT Hoằng Hóa 3, Trung tâm chính trị huyện đã tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa VII năm 2023.
Phát biểu khai mạc, đồng chí Lê Anh Tuấn - Thường vụ Huyện ủy - Trưởng Ban Tuyên giáo - Giám đốc Trung tâm chính trị huyện khẳng định: Bồi dưỡng nhận thức về Đảng đối với những quần chúng ưu tú là là khâu tất yếu quan trọng, giúp các học viên có những nhận thức ban đầu, cơ bản nhất về tổ chức Đảng, từ đó rèn luyện phấn đấu trong học tập, công tác nhằm sớm được các tổ chức cơ sở Đảng xem xét và đề nghị cấp ủy Đảng cấp trên chuẩn y kết nạp vào Đảng.
Cũng trong lời khai mạc, đồng chí giám đốc Trung tâm chính trị huyện đã nhấn mạnh những yêu cầu của các học viên khi tham gia lớp bồi dưỡng này.
Trong ý kiến phát biểu chỉ đạo của đồng chí Lê Văn Nghĩa - Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy đã nhấn mạnh: đây là niềm vinh dự của các học viên là những giáo viên, học sinh ưu tú được Đảng bộ Trường THPT Hoằng Hóa 3 lựa chọn và cử tham gia lớp học. Vì vậy yêu cầu các học viên cần nghiêm túc học tập, chấp hành nội quy quy chế lớp học và tham gia làm bài thu hoạch đầy đủ; các giảng viên tạo mọi điều kiện truyền đạt kiến thức đến các học viên một cách dễ hiểu, gắn với hoạt động thực tiễn tại cơ sở để các học viên tiếp thu bài giảng dễ dàng nhất. Sau lớp học, các học viên trở về địa phương, đơn vị cần tiếp tục rèn luyện phấn đấu hơn nữa và gắn những kiến thức đã học vào hoạt động thực tiễn trong học tập, công tác.
Lớp bồi dưỡng lần này, các học viên tham gia học tập trong 7 ngày từ ngày 14 - 20/9/2023, học các chuyên đề do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Khái quát lịch sử vẻ vang Đảng cộng sản Việt Nam, cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội. Một số nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam, học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu rèn luyện để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam và một số chuyên đề địa phương. Kết thúc khóa học, học viên làm bài kiểm tra và được Trung tâm chính trị huyện cấp giấy chứng nhận hoàn thành khóa học./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về đảng khóa 7 năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy tháng 7/2024
- Hội nghị thường kỳ UBND huyện tháng 7/2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần
- Đoàn công tác huyện Hoằng Hóa thăm, tặng quà người có công tại Thị xã Điện Bàn
- Đảng ủy xã Hoằng Phú tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm và phương hướng công tác 6 tháng cuối năm 2024
- Hoằng Phụ sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm 2024, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
- Đảng bộ xã Hoằng Kim tổ chức hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm; Phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp