Các nhà hảo tâm tặng quà tết cho các em nhỏ tại Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh
Nhân dịp đón chào xuân Giáp Thìn năm 2024, chiều ngày 21/1/2024, tại Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh, Công đoàn Ngân hàng nhà nước chi nhánh Thanh Hóa phối hợp với Công đoàn Ngân hàng TMCP Bắc Á chi nhánh Thanh Hóa tổ chức chương trình trao tặng quà “Tết xum vầy – xuân chia sẻ”.Nhân dịp đón chào xuân Giáp Thìn năm 2024, chiều ngày 21/1/2024, tại Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh, Công đoàn Ngân hàng nhà nước chi nhánh Thanh Hóa phối hợp với Công đoàn Ngân hàng TMCP Bắc Á chi nhánh Thanh Hóa tổ chức chương trình trao tặng quà “Tết xum vầy – xuân chia sẻ”.
Từ nguồn quỹ an sinh xã hội của đơn vị, Công đoàn Ngân hàng nhà nước chi nhánh Thanh Hóa và Công đoàn Ngân hàng TMCP Bắc Á chi nhánh Thanh Hóa đã tặng cho Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh 1 ti vi, 1 điều hòa, 2 tạ gạo, các sản phẩm sữa tươi, nước khoáng và 20 triệu tiền mặt. Tổng giá trị quà tặng là 60 triệu đồng. Nhân dịp này, UB MTTQ tỉnh cũng dành tặng 5 triệu đồng cho Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long.
Thời gian qua, Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long đã nhận được sự quan tâm, ủng hộ, tài trợ của nhiều tập thể, cá nhân và các mạnh thường quân, từ nguồn quỹ này, nhân dịp đón xuân Giáp Thìn 2024, Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long đã tặng quà tết cho 23 em nhỏ mồi côi, bị bỏ rơi đang được nuôi dưỡng tại trung tâm và các em nhỏ, các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được chùa hỗ trợ nuôi dưỡng trên địa bàn các huyện Thạch Thành, huyện Thường Xuân và huyện Hoằng Hóa. Với tổng 55 suất quà, mỗi suất quà trị giá 300 ngàn đồng và 1 triệu đồng tiền mặt.
Được nhận quà vào dịp Tết đến xuân về, các em vui mừng vì nhận được sự quan tâm, thấu hiểu và chia sẻ của chính quyền, của các nhà tài trợ và của Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long với hoàn cảnh của mình. Đây là nguồn động viên, khích lệ kịp thời, góp phần giúp cho các em vượt qua những khó khăn, củng cố nghị lực, niềm tin, niềm hi vọng vươn lên trong cuộc sống và đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 vui hơn, đầm ấm hơn./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện