Đoàn công tác của lãnh đạo thị xã Điện Bàn và huyện Hoằng Hóa thăm, tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn
Đăng lúc: 22:01:33 07/07/2023 (GMT+7)
Nằm trong chuỗi hoạt động thăm, làm việc tại huyện Hoằng Hóa của đoàn lãnh đạo thị xã Điện Bàn nhân kỷ niệm 60 năm ngày Hoằng Hóa – Điện Bàn kết nghĩa và kỷ niệm 76 năm ngày thương binh liệt sĩ, chiều 7/7/2023, Đoàn công tác do đồng chí Đoàn Thị Hải - Phó Bí thư thường trực Huyện uỷ Hoằng Hóa và đồng chí Nguyễn Xuân Hà - Thường vụ Thị ủy- Phó chủ tịch UBND thị xã Điện Bàn làm trưởng đoàn, cùng đi có các đồng chí lãnh đạo các Phòng Lao động thương binh xã hội thị xã Điện bàn, phía huyện Hoằng Hóa, đồng chí Nguyễn Xuân Hùng - Phó chủ tịch UBMTTQ huyện, các đồng chí Văn phòng Huyện uỷ, văn phòng HĐND - UBND huyện, chuyên viên Phòng LĐ TBXH huyện đã đến thăm một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện.
![IMG_0123 2.jpg](/file/thumb/500/636987380.jpg)
Đoàn đã đến thăm, tặng quà cho gia đình bà Trương Thị Lơi, sinh năm 1941, thôn 1, xã Hoằng Trường là vợ liệt sĩ
![IMG_0127 4.jpg](/file/thumb/500/636987382.jpg)
![IMG_0130 2.jpg](/file/thumb/500/636987383.jpg)
Thăm tặng quà gia đình ông Trịnh Xuân Nhi, sinh năm 1939, thôn Thanh Xuân, xã Hoằng Hải là đối tượng TB 61%, địch bắt, tù đày
![IMG_0134.jpg](/file/thumb/500/636987384.jpg)
![IMG_0139 4.jpg](/file/thumb/500/636987385.jpg)
![IMG_0145.jpg](/file/thumb/500/636987386.jpg)
Ông Nguyễn Tá Hạy, sinh năm 1952, thôn Trù Ninh, xã Hoằng Đạt, là đối tượng BB 61%
![IMG_0150.jpg](/file/thumb/500/636987387.jpg)
Đoàn đã đến thăm, tặng quà cho gia đình bà Trương Thị Lơi, sinh năm 1941, thôn 1, xã Hoằng Trường là vợ liệt sĩ; Ông Trịnh Xuân Nhi, sinh năm 1939, thôn Thanh Xuân, xã Hoằng Hải là đối tượng TB 61%, địch bắt, tù đày; Ông Nguyễn Tá Hạy, sinh năm 1952, thôn Trù Ninh, xã Hoằng Đạt, là đối tượng BB 61%; Ông Lê Văn Thời, sinh năm 1952, thôn Nhân Trạch, xã Hoằng Đạo, là đối tượng TB 35% ; Ông Nguyễn Văn Thịnh, sinh năm 1948, thôn 2, xã Hoằng Thái, là đối tượng CĐHH 61%; Bà Lê Thị Tri, sinh năm 1944, thôn Nam Đoan Vỹ, xã Hoằng Thịnh, là đối tượng vợ Liệt sỹ; dâng hương, kính viếng bác Lê Cao Tiêu, sinh năm 1935, thôn Hạ Vũ 2, xã Hoằng Đạt, Nguyên viện trưởng Viện Kiểm soát thị xã Điện Bàn từ tháng 4/1975 (đã mất năm 2010).
![IMG_0155.jpg](/file/thumb/500/636987388.jpg)
dâng hương bác Lê Cao Tiêu, sinh năm 1935, thôn Hạ Vũ 2, xã Hoằng Đạt, Nguyên viện trưởng Viện Kiểm soát thị xã Điện Bàn từ tháng 4/1975
![IMG_0160 3.jpg](/file/thumb/500/636987390.jpg)
![IMG_0166.jpg](/file/thumb/500/636987391.jpg)
Thăm tặng quà ông Lê Văn Thời, sinh năm 1952, thôn Nhân Trạch, xã Hoằng Đạo, là đối tượng TB 35%
![IMG_0172 2.jpg](/file/thumb/500/636987392.jpg)
![IMG_0175 2.jpg](/file/thumb/500/636987393.jpg)
![IMG_0183.jpg](/file/thumb/500/636987394.jpg)
Ông Nguyễn Văn Thịnh, sinh năm 1948, thôn 2, xã Hoằng Thái, là đối tượng CĐHH 61%
![IMG_0190 2.jpg](/file/thumb/500/636987395.jpg)
![IMG_0197 2.jpg](/file/thumb/500/636987396.jpg)
Bà Lê Thị Tri, sinh năm 1944, thôn Nam Đoan Vỹ, xã Hoằng Thịnh, là đối tượng vợ Liệt sỹ
![IMG_0201.jpg](/file/thumb/500/636987397.jpg)
Tại các nơi đến thăm, các đồng chí lãnh đạo thị xã Điện Bàn và huyện Hoằng Hóa đã ân cần thăm hỏi hoàn cảnh gia đình, động viên các gia đình sống vui, sống khỏe, tích cực đóng góp vào sự phát triển chung của quê hương; đại diện các gia đình đã cảm ơn các đồng chí lãnh đạo 2 đơn vị đã tới thăm và động viên các gia đình. Dịp này, thị xã Điện Bàn cũng đã những phần quà ý nghĩa cho các gia đình./.
Thanh Hằng – Trung tâm VHTT TT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
12944
Hôm qua:
27898
Tuần này:
135839
Tháng này:
492811
Tất cả:
12990842