Đoàn công tác Thị xã Điện Bàn thăm, tặng quà gia đình Người có công có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hoằng Hóa.
Nhân chuyến thăm và làm việc tại huyện Hoằng Hóa, chiều ngày 12/1/2024, Đoàn công tác Thị xã Điện Bàn do đồng chí Trần Úc – Phó Bí thư Thị Uỷ, Chủ tịch UBND thị xã Điện Bàn làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình Người có công có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hoằng Hóa.
![Ảnh 1.jpg](/file/thumb/500/637201082.jpg)
Tham gia cùng đoàn của Thị xã Điện Bàn tỉnh Quảng Nam có đồng chí Phan Ngọc Hải – UV.BTV Thị ủy, Chủ tịch UBMTTQVN thị xã, đồng chí Nguyễn Minh Hiếu – UV.BTV, Bí thư Đảng uỷ phường Vĩnh Điện cùng chuyên viên Văn phòng Thị ủy Điện bàn. Cùng tới thăm, tặng quà gia đình NCC trên địa bàn huyện, phía huyện Hoằng Hóa có: đồng chí Lê Xuân Thu – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà – Phó Chủ tịch UBND huyện, Văn phòng HĐND – UBND huyện, lãnh đạo và chuyên viên phòng LĐTBXH huyện.
Đoàn đã tới thăm gia đình ông Lê Thế Tấn – bệnh binh 61% phố Bút Cương thị trấn Bút Sơn; bà Nguyễn Thị Cạy – thương binh 41% phố Bút Cương thị trấn Bút Sơn; ông Trịnh Quốc Tuấn – bệnh binh 61% thôn Tây Đại xã Hoằng Xuyên;
Ông Nguyễn Xuân Hải – người nhiễm CĐHH, thôn Đông Phú xã Hoằng Lộc; ông Lê Đình An – người nhiễm CĐHH, thương binh 41% , thôn Bột Trung xã Hoằng Tân. Dịp này, đoàn cũng đã gửi quà và lời thăm hỏi ân tình tới 5 hộ gia đình người có công khác tại các xã Hoằng Qúy, Hoằng Phú, Hoằng Đức, Hoằng Thịnh và xã Hoằng Phụ.
Đến thăm các gia đình, đồng chí Trần Úc - Chủ tịch UBND Thị xã Điện Bàn, đồng chí Lê Xuân Thu – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hoằng Hóa cùng các đồng chí trong đoàn đã thăm hỏi tình hình sức khỏe, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những cống hiến, hy sinh của các thương, bệnh binh, liệt sỹ, những người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Đồng thời, mong muốn các đồng chí thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách, người có công luôn giữ vững và phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, gương mẫu đi đầu trong thực hiện chủ trương, chính sách, pháp luật của Đảng, Nhà nước;
tích cực tuyên truyền, vận động Nhân dân phát triển kinh tế; tham gia xây dựng khu dân cư văn hóa, cùng chung tay xây dựng huyện Hoằng Hóa ngày càng phát triển; xây đắp môi quan hệ nghĩa tình Hoằng Hóa – Điện Bàn ngày càng bền chặt.
Hoạt động của đoàn công tác Thị xã Điện Bàn tỉnh Quảng Nam lần này đã tiếp tục gìn giữ mối quan hệ truyền thống gắn bó máu thịt, keo sơn đã được xây dựng từ những năm kháng chiến gian khó, đồng thời, thể hiện trách nhiệm, tình cảm, sự tri ân, tôn vinh người có công, những người con của Hoằng Hóa đã hy sinh vì sự nghiệp bảo vệ Tổ quốc, qua đó, tiếp tục giáo dục thế hệ trẻ hiểu được truyền thống hào hùng, tình kết nghĩa mật thiết, keo sơn giữa 2 huyện – thị.
Thanh Qúy – Trung Tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện