Đoàn Thanh niên xã Hoằng Cát tặng 40 suất quà tết cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Đăng lúc: 06:25:44 08/02/2024 (GMT+7)
Nhằm động viên, chăm lo, hỗ trợ các em học sinh, người già neo đơn có hoàn cảnh khó khăn trong dịp tết Giáp Thìn 2024, Đoàn Thanh Niên xã Hoằng Cát đã kêu gọi nguồn xã hội hóa từ các nhà hảo tâm, con em xa của xã để có nguồn kinh phí động viên các em học sinh có hoàn cảnh kinh tế đặc biệt khó khăn vươn lên trong học tập.
Theo đó, sau khi phát động, vận động đã có nhiều tập thể, cá nhân với tấm lòng thơm thảo đã ủng hộ chủ trương của Đoàn xã. Từ nguồn kinh phí vận động được, vừa qua, đoàn Thanh niên xã đã tổ chức trao 40 xuất quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, trẻ em khuyết tật, người già không nơi nương tựa, học sinh nghèo hiếu học… với tổng trị giá 15tr đồng.
![1. những phần quà tết đã được đoàn Thanh niên xã Hoằng Cát trao tận tay cho các hộ nghèo, các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.jpg](/file/thumb/500/637226655.jpg)
Những phần quà tết đã được đoàn Thanh niên xã Hoằng Cát trao tận tay cho các hộ nghèo, các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
![1.1.jpg](/file/thumb/500/637226656.jpg)
![2..jpg](/file/thumb/500/637226657.jpg)
![3.jpg](/file/thumb/500/637226658.jpg)
Đây là một trong những hoạt động ý nghĩa, thiết thực mà Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh xã Hoằng Cát, mang yêu thương đến cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, giúp các em học sinh đón tết đầm ấm, vui vẻ, đón tết nguyên đán cổ truyền của dân tộc tết Giáp Thìn 2024 trọn niềm vui./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
25268
Hôm qua:
27898
Tuần này:
148163
Tháng này:
505135
Tất cả:
13003166