Đồng chí Đoàn Thị Hải – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy thăm, tặng quà cho các đối tượng chính sách ở các xã Hoằng Lưu, Hoằng Phong và Hoằng Thành
Chiều 26/7, đồng chí Đoàn Thị Hải – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy đã đến thăm, tặng quà cho các đối tượng chính sách ở các xã Hoằng Lưu, Hoằng Phong và Hoằng Thành.
![IMG_1465.jpg](/file/thumb/500/637007078.jpg)
![IMG_1480.jpg](/file/thumb/500/637007080.jpg)
đồng chí Đoàn Thị Hải - PBT Thường trực Huyện ủy thăm hỏi, tặng quà bà Hoàng Thị Xích, mẹ liệt sỹ, thôn Phục Lễ, xã Hoằng Lưu
![IMG_1489.jpg](/file/thumb/500/637007081.jpg)
thăm, tặng quà ông Đỗ Viết Xuyên, thương binh 81%, chất độc hoá học, thôn Đình Long, xã Hoằng Phong
![IMG_1503.jpg](/file/thumb/500/637007082.jpg)
thăm, tặng quà ông Lê Đồng Vinh, thương binh 21%, thôn 8, xã Hoằng Thành
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Đoàn Thị Hải – Phó Bí thư thường trực huyện ủy thay mặt đoàn đã trao quà của huyện cho các đối tượng chính sách, người có công. Đồng thời ân cần thăm hỏi tình hình sức khoẻ, đời sống tinh thần của các đối tượng chính sách; bày tỏ lòng biết ơn trước những đóng góp to lớn của các đồng chí thương binh, mẹ liệt sỹ đã để lại một phần xương máu cho nền độc lập - tự do của đất nước; mong muốn các gia đình luôn phát huy truyền thống cách mạng, vượt qua khó khăn, tiếp tục động viên con cháu học tập, lao động sản xuất, phát triển kinh tế; tích cực tham gia phong trào Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, đặc biệt là xây dựng xã NTM nâng cao, khu nông thôn mới kiểu mẫu. Đồng chí cũng đề nghị cấp ủy Đảng, Chính quyền, đoàn thể và nhân dân các địa phương, phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn - Đền ơn đáp nghĩa”, tiếp tục quan tâm hơn nữa đến các gia đình thương binh, liệt sỹ, người có công với nước./.
Thanh Hằng - Trung tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện