Đồng chí Đoàn Thị Hải - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ thăm, tặng quà Trung thu cho các cháu thiếu nhi tại xã Hoằng Phong và Hoằng Thịnh
Đăng lúc: 10:00:00 28/09/2023 (GMT+7)
Nhân dịp Tết Trung thu năm 2023, ngày 28/9, đồng chí Đoàn Thị Hải - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ cùng lãnh đạo phòng Lao động TBXH, Văn phòng Huyện ủy đã đi thăm, tặng quà Trung thu cho các cháu thiếu nhi tại xã Hoằng Phong và Hoằng Thịnh.
![IMG_9868.jpg](/file/thumb/500/637071205.jpg)
đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ Đoàn Thị Hải ân cần thăm hỏi và tặng quà Trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Phong
![IMG_9871.jpg](/file/thumb/500/637071206.jpg)
Đồng chí Đoàn Thị Hải - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ cùn đoàn công tác đã đến tặng quà các cháu: Trương Ngọc Hà (trẻ em mồ côi cả bố mẹ, sống với ông bà nội tại thôn Bắc Hội Triều, xã Hoằng Phong), cháu Lê Ánh Dương (trẻ em mồ côi bố, ở với bà ngoại tại thôn Bình Tây, xã Hoằng Thịnh).
![IMG_9873.jpg](/file/thumb/500/637071207.jpg)
đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ Đoàn Thị Hải ân cần thăm hỏi, động viên và tặng quà Trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Thịnh
![IMG_9887 2.jpg](/file/thumb/500/637071208.jpg)
Tại mỗi nơi đến tặng quà, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã ân cần thăm hỏi về tình hình học tập, sinh hoạt và chúc các cháu luôn mạnh khỏe, chăm ngoan, học giỏi, vâng lời thầy cô, ông bà, xứng đáng là con ngoan trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ. Đồng chí cũng yêu cầu cấp các ủy Đảng, chính quyền, ban ngành, đoàn thể các địa phương cần luôn quan tâm, làm tốt hơn nữa công tác chăm sóc, giáo dục thiếu niên, nhi đồng, tạo những điều kiện thuận lợi nhất để trẻ em được phát triển toàn diện, trở thành những công dân có ích cho gia đình, xã hội. Nhất là đối với các cháu thuộc diện hộ nghèo, trẻ em mồ côi, khuyết tật, gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, không để em nào bị bỏ lại phía sau./.
Thanh Hằng – Trung tâm VHTT TT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
26477
Hôm qua:
27898
Tuần này:
149372
Tháng này:
506344
Tất cả:
13004375