Đồng chí Lê Huy Lượng – TVHU - Phó Chủ tịch HĐND huyện đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công tại các xã Hoằng Quỳ và Hoằng Cát, Hoằng Hà và thị trấn Bút Sơn
Nhân kỷ niệm 76 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2023), đồng chí Lê Huy Lượng – TVHU - Phó Chủ tịch HĐND huyện đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công tại các xã Hoằng Quỳ và Hoằng Cát, Hoằng Hà và thị trấn Bút Sơn. Cùng đi có lãnh đạo Phòng LĐTB và XH huyện, Văn phòng HĐND – UBND huyện, lãnh đạo và cán bộ chính sách các xã đoàn đến thăm.
![z4545137418805_d9b548b144ddf4541fb7fcdce057ced1.jpg](/file/thumb/500/637004917.jpg)
Đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình bà Lê Thị Tuý- vợ liệt sỹ, thôn Đức Tiến, xã Hoằng Hợp
![z4545137473132_d7ec1b0b8a0276f6d03e31ef7517815c.jpg](/file/thumb/500/637004923.jpg)
thăm, tặng quà gia đình bà Trương Thị Quê – thương binh 25%, thôn Đức Thành, xã Hoằng Cát
![z4545137529019_a3421ff7e7a4eb9c4265ddb9efe3b111.jpg](/file/thumb/500/637004925.jpg)
Đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình ông Lê Sỹ Tin – Bệnh binh 61%, thôn Đạt Tài, xã Hoằng Hà
![z4545137580170_22f003de0d6baeb9ab6431907048be73.jpg](/file/thumb/500/637004926.jpg)
... và ông Doãn Đức Thanh – chất độc hoá học 61%, phố Đại Lộc, thị trấn Bút Sơn
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Lê Huy Lượng đã tặng 4 suất quà cho các đối tượng gia đình chính sách, người có công trên địa bàn các xã; đồng thời hỏi thăm sức khỏe, tình hình cuộc sống của các gia đình chính sách, động viên các gia đình phát huy truyền thống, vượt qua khó khăn, góp phần xây dựng cuộc sống. Tại đây, đồng chí cũng yêu cầu cấp uỷ - chính quyền – các ngành đoàn thể các xã Hoằng Quỳ và Hoằng Cát, Hoằng Hà và thị trấn Bút Sơn tiếp tục có những chính sách, việc làm thiết thực để chăm lo ngày càng tốt hơn đời sống của các Mẹ Việt Nam anh hùng, các đối tượng chính sách là người có công, gia đình liệt sỹ, các thương binh- bệnh binh trên địa bàn.
Đây là hoạt động ý nghĩa nhằm phát huy truyền thống Uống nước nhớ nguồn của dân tộc, góp phần tri ân, động viên các thương binh và người có công với cách mạng trên địa bàn huyện./.
Thanh Hằng - Trung tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện