Đồng chí Lê Văn Phong – Thường vụ Huyện ủy – Trưởng công an huyện thăm, tặng quà tết cho gia đình hộ nghèo, gia đình chính sách
Nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, đồng chí Lê Văn Phong – Thường vụ Huyện ủy – Trưởng công an huyện đã đến thăm, tặng quà tết cho các gia đình hộ nghèo, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Hải, Hoằng Tiến, Hoằng Phụ.
Đoàn tặng quà tết tại xã Hoằng Hải
Đoàn đã thăm và trao quà tết cho 45 hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn 3 xã: Hoằng Hải, Hoằng Tiến và Hoằng Phụ; thăm, động viên, tặng quà cho Thương binh Bùi Trí Thuần thôn Đông Thành xã Hoằng Tiến, thăm tặng quà tết cho hội viên phụ nữ khó khăn Trần Thị Yến và hội viên CCB Lê Văn Ngoan, hội viên CCB Nguyễn Hữu Dự ở thôn An Lạc xã Hoằng Hải, hội viên CCB Trương Văn Lai thôn Tân Xuân và nạn nhân chất độc da cam dioxin Phạm Bá Phiệt thôn Xuân Phụ xã Hoằng Phụ.
Tặng quà tết tại xã Hoằng Phụ
Đoàn tặng quà tết tại xã Hoằng Tiến
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Lê Văn Phong – Thường vụ Huyện ủy – Trưởng công an huyện và các đồng chí trong đoàn đã gửi lời hỏi thăm tình hình sức khỏe, đời sống của các gia đình chính sách, hộ nghèo, những gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của các xã; bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với công lao to lớn của các thương binh, bệnh binh đã hy sinh xương máu cho độc lập tự do của Tổ quốc, đồng thời chia sẻ và đồng viên những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, chúc các gia đình nhân dịp năm mới mạnh khỏe, cùng gia đình đón Tết cổ truyền thật ý nghĩa, vượt khó vươn lên phát triển kinh tế, từng bước nâng cao mức sống góp phần xây dựng nông thôn mới tại địa phương./.
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện