Đồng chí Lê Văn Phúc - Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện thăm tặng quà gia đình người có công với cách mạng trên địa bàn
Nhân kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2023, chiều ngày 24/7/2023, đồng chí Lê Văn Phúc - Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm và tặng quà cho gia đình người có công với cách mạng các xã Hoằng Giang, Hoằng Kim, Hoằng Đồng và Hoằng Lộc.
Đồng chí Lê Văn Phúc - TVHU - PCT UBND huyện và lãnh đạo một số phòng ngành thăm, tặng quà bà Nguyễn Thị Thoa - TB 61% thôn Trinh Phúc, xã Hoằng Giang
...thăm và tặng quà gia đình bệnh binh Phạm Đăng Đoàn, thôn Hiệp Thành, xã Hoằng Kim
Đoàn đã đến thăm và tặng quà cho gia đình thương binh Nguyễn Thị Thoa - Thương binh 61% thôn Trinh Phúc xã Hoằng Giang, gia đình bệnh binh Phạm Đăng Đoàn thôn Hiệp Thành xã Hoằng Kim, gia đình thương binh 81% Hoàng Ngọc Trung thôn 1 Hồng Thái xã Hoằng Đồng, gia đình thương binh 61% Lê Song Toàn thôn Đông Tiến xã Hoằng Lộc.
...thăm và tặng quà thương binh 81% Hoàng Ngọc Trung, thôn 1 Hồng Thái, Hoằng Đồng
...thăm, tặng quà thuong binh 61% Lê Song Toàn, thôn Đông Tiến, xã Hoằng Lộc
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Lê Văn Phúc - Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện và các đồng chí trong đoàn đã tặng quà và ân cần hỏi thăm sức khỏe các gia đình, bày tỏ lòng biết ơn và tri ân sâu sắc tới sự hy sinh xương máu của các thương bệnh binh; mong các thương bệnh binh giữ gìn sức khỏe, phát huy truyền thống cách mạn và động viên con cháu chấp hành tốt đường lối, chính sách của Đảng và Nhà nước xây dựng gia đình văn hóa mới, góp phần xây dựng quê hương giàu đẹp./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện