Đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà – Phó Chủ tịch UBND huyện thăm tặng quà các gia đình người có công với cách mạng
Hướng tới kỷ niệm 76 năm ngày thương binh liệt sỹ, sáng ngày 19/7/2023, đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà - PCT UBND huyện cùng Lãnh đạo Phòng lao động TBXH huyện đã đến thăm, tặng quà cho một số gia đình người có công với cách mạng trên địa bàn.
Đoàn đến thăm thương binh Trần Minh Ngọc thôn Tây Xuân Vi xã Hoằng Thanh bị liệt, có hoàn cảnh khó khăn
Đoàn đã đến thăm thương binh Lê Minh Tới thôn Tiền Thôn xã Hoằng Tiến, thương binh Trần Minh Ngọc thôn Tây Xuân Vi xã Hoằng Thanh, Mẹ liệt sỹ: bà Lê Thị Cầu thôn 1 xã Hoằng Ngọc.
Đoàn đến thăm thương binh Lê Minh Tới thôn Tiền Thôn xã Hoằng Tiến mắc bệnh hiểm nghèo
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà - PCT UBND huyện cùng các đồng chí trong đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe và tặng quà cho các gia đình, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với sự hy sinh, công lao đóng góp của các gia đình đối với sự nghiệp đấu tranh thống nhất đất nước, đồng thời cũng mong muốn các gia đình người có công tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, giữ gìn sức khỏe, là chỗ dựa tinh thần để động viên con cháu thi đua học tập, lao động sản xuất, có những đóng góp tích cực trong xây dựng quê hương./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện