Đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà – Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại các xã Hoằng Cát, Hoằng Sơn và Hoằng Qùy nhân dịp Tết Trung Thu 2023.
Nhân dịp Tết Trung thu năm 2023, chiều ngày 26/9, đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà – Phó Chủ tịch UBND huyện đã tới thăm, tặng quà trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại các xã Hoằng Cát, Hoằng Sơn và Hoằng Qùy.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện cùng đoàn đã tới thăm, tặng quà cho em Nguyễn Minh Quân – thôn Trọng Hậu xã Hoằng Qùy; em Hoàng Gia Minh – thôn Liêm Chính xã Hoằng Sơn và em Lê Văn Thảo – thôn Nam Thọ xã Hoằng Cát. Đây đều là những trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn. Mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng từ nguồn Đảm bảo xã hội năm 2023.
Tại những nơi tới thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện đã chia sẻ với những khó khăn của gia đình và các em. Đồng thời khẳng định, thời gian qua lãnh đạo huyện cùng các cấp ngành, tổ chức và cá nhân đã có nhiều hoạt động quan tâm, giúp trẻ em vượt qua khó khăn, được đến trường học tập. Tại các gia đình, thay mặt lãnh đạo huyện, đồng chí đã ân cần hỏi thăm sức khỏe và chúc các em thiếu nhi chăm ngoan, học giỏi, đón Tết Trung thu vui tươi; đồng thời, mong muốn cấp ủy - chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm chăm lo đến sức khỏe thể chất và tinh thần cho trẻ em, tạo mọi điều kiện cho trẻ được đến trường; có nhiều hoạt động cụ thể, thiết thực hơn nữa trong việc giúp đỡ, tạo điều kiện để chăm lo chu đáo cho các trẻ có hoàn cảnh đặc biệt vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống; tiếp tục vận động kêu gọi chung tay đóng góp, hỗ trợ để không trẻ em nào bị bỏ lại phía sau.
Dịp này, các địa phương cũng đã có những suất quà trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã.
Thanh Qúy – Trung tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện