Hiệp hội doanh nghiệp Hoằng Hóa trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà ở cho gia đình thương binh có hoàn cảnh khó khăn.
Những năm qua, cùng với chú trọng phát triển kinh tế, mang lại nhiều công ăn việc làm cho lao động địa phương và nguồn thu cho ngân sách nhà nước, Hiệp hội doanh nghiệp huyện Hoằng Hóa cũng đã dành sự quan tâm đặc biệt cho công tác từ thiện nhân đạo, nhất là hỗ trợ kinh phí xây dựng nhà ở cho các gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Gia đình bà Trần Thị Thanh trước kia sinh sống trong ngôi nhà cấp 4 do cha ông để lại đã xuống cấp nghiêm trọng, điều kiện sinh hoạt khó khăn. Qua khảo sát thực tế, Hiệp hội doanh nghiệp Hoằng Hóa đã hỗ trợ 50 triệu đồng cho gia đình xây dựng nhà ở. Ngôi nhà mới có tổng diện tích 160m2 khang trang, điều kiện sinh hoạt thuận lợi, đến nay ngôi nhà đã cơ bản hoàn thành các hạng mục.
Tại buổi lễ, ngoài số tiền hỗ trợ 50 triệu đồng của Hiệp hội doanh nghiệp, Phòng LĐ TBXH và xã Hoằng Thành cũng đã trao tiền hỗ trợ gia đình bà Thanh.
Tại buổi lễ trao tiền hỗ trợ, gia đình bà Thanh cũng đã bày tỏ lời cảm ơn đến cộng đồng doanh nhân, doanh nghiệp của huyện Hoằng Hóa, đã tạo điều kiện để các gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện có nơi ở ổn định, từ đó an tâm lao động sản xuất, vươn lên trong cuộc sống./.
Minh Hiếu - Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện