Hoằng Hà làm tốt công tác xã hội hóa thực hiện tri ân gia đình chính sách, người có công tại địa phương
Hòa bình lập lại, khói lửa chiến tranh cũng đã lùi dần, nhưng những đau thương mất mát của cuộc chiến để lại không gì bù đắp được. Hàng năm, cứ đến ngày 27/7, nhân dân cả nước, cán bộ, N hân dân Hoằng Hà lại tưởng nhớ về những người lính đã hy sinh xương máu vì nền độc lập tự do của đất nước.
Bằng những việc làm thiết thực: chỉ đạo cho Đoàn Thanh niên, các tổ chức chính trị, cán bộ chính sách chuyển kịp thời các suất quà của nhà nước các cấp tới tay các thương, bệnh binh, gia đình chính sách, người có công, thăm hỏi, chăm sóc các đối tượng chính sách già cả neo đơn, dọn vệ sinh, thắp nến tri ân tại nghĩa trang liệt sỹ xã nhà và đặc biệt kêu gọi kết nối các công ty, doanh nghiệp thực hiện tri ân các gia đình chính sách, người có công bằng những suất quà ý nghĩa.
Theo đó, nhân dịp kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ, hôm qua (26/7), Công ty CP Allard Home kết hợp cùng Tổng công ty Phân bón và Hóa chất Dầu khí Việt Nam đã đến thăm, tặng quà và tri ân các gia đình chính sách, thương bệnh binh trên địa Tại xã Hoằng Hà, huyện Hoằng Hóa.
Theo đó, Công ty CP Allard Home cùng Tổng công ty Phân bón và Hóa chất Dầu khí đã trao 200 triệu đồng dành vào quỹ đền ơn đáp nghĩa của xã và tặng 150 suất quà cho 150 các thương binh, bệnh binh, người có công, gia đình chính sách trên địa bàn xã. Mỗi suất quà 1 triệu đồng. Dịp này, NHCSXH huyện Hoằng Hóa cũng đã trao 5 suất quà cho các gia đình chính sách tại xã Hoằng Hà, mỗi suất quà 1 triệu đồng và các chùa trên địa bàn xã cũng đa trao những suất quà cho các gia đình chính sách, người có công.
Những phần quà này là tình cảm, tấm lòng tri ân, trân trọng của cán bộ CNVC, người lao động của Công ty CP Allard Home và Tổng công ty Phân bón và Hóa chất Dầu khí Việt Nam, của Phòng Giao dịch NHCSXH huyện Hoằng Hóa, tăng ni, phật tử các chùa trên địa bàn xã Hoằng Hà các đối với các anh hùng liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, các thế hệ cha anh đã hy sinh vì độc lập dân tộc. Qua đó, các đơn vị muốn hướng đến giáo dục truyền thống cách mạng, khơi dậy tình yêu quê hương, đất nước, lòng tự hào dân tộc cho toàn thể nhân viên, nhất là thế hệ trẻ./.
UBND xã Hoằng Hà
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện