Lãnh đạo huyện dâng hương viếng nghĩa trang Liệt sỹ huyện trước khai mạc Hội trại hè Thanh thiếu niên năm 2023
Đăng lúc: 11:55:38 15/07/2023 (GMT+7)
Sáng ngày 15/7/2023, Ban chỉ đạo Hội trại hè Thanh thiếu niên (TTN) huyện năm 2023 tổ chức Lễ viếng, dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện Hoằng Hóa trước khi khai mạc Hội trại hè TTN năm 2023
Các đồng chí Lãnh đạo huyện: đồng chí Lê Xuân Thu – Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Đoàn Thị Hải – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Lê Văn Phúc – Thường vụ Huyện ủy – PCT UBND huyện, các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy – Thường trực HĐND – UBND huyện; Lãnh đạo các ban, phòng, ngành, đoàn thể huyện, Cán bộ đoàn Thị đoàn Thị xã Điện Bàn, Huyện Đoàn Hoằng Hóa và đoàn viên thanh niên và các em thiếu nhi trên địa bàn huyện đã thành kính dâng nén hương thơm, vòng hoa thắm lên Đài tưởng niệm các liệt sỹ và thắp hương tại từng phần mộ các Anh hùng Liệt sỹ, thể hiện lòng biết ơn sâu sắc trước sự hy sinh vì sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước…
** Một số hình ảnh tại Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sỹ huyện:
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
16882
Hôm qua:
27898
Tuần này:
139777
Tháng này:
496749
Tất cả:
12994780