Lãnh đạo huyện Hoằng hóa thăm, tặng quà Tết các bệnh nhân nghèo đang điều trị tại các bệnh viện trên đại bàn huyện.
Sáng ngày 28.02, đồng chí Nguyễn Thị Thu Hà- HUV Phó Chủ tịch UBND huyện đã đi thăm, tặng 50 suất quà cho các bệnh nhân nặng phải ở lại bệnh viện điều trị dịp Tết Giáp Thìn. Cùng đi với đồng chí có các đồng chí Trưởng, phó phòng LĐTBXH huyện.
Đồng chí, Phó CT UBND huyện đã tới thăm tặng các bệnh nhân nghèo, có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị các bệnh viên: Bệnh viện Đa khoa Hàm Rồng, Đa khoa Hải Tiến và Bệnh viện đa khoa huyện Hoằng hóa. Mỗi suất quà trị gia 500 ngàn đồng.
đồng chí PCT UBND huyện tặng quà bệnh nhân đang nằm khoa cấp cứu bệnh viện đa khoa huyện Hoằng Hóa
Tại mỗi giường bệnh đồng chí Phó CT UBND huyện đã ân cần hỏi thăm tình trạng sức khỏe, hoàn cảnh gia đình các bệnh nhân. Đồng thời, động viên các bệnh nhân cố gắng điều trị, hồi phục sức khỏe để sớm trở về với gia đình và người thân. Đây là hoạt động ý nghĩa vào dịp tết đến xuân về của huyện góp phần truyền đi thông điệp của lòng nhân ái, sự sẻ chia "Không ai bị bỏ lại phía sau"./.
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện