Lãnh đạo tỉnh Hải Dương, Sở LĐTBXH tỉnh Thanh Hóa và huyện Hoằng Hóa thăm, tặng quà Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh
Chiều ngày 22/4/2023, đoàn công tác tỉnh Hải Dương, Sở LĐTBXH tỉnh Thanh Hóa và lãnh đạo huyện Hoằng Hóa cùng một số doanh nghiệp đã đến thăm, tặng quà Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh.
Hiện nay Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh đang nuôi dưỡng, cưu mang 1 người già cô đơn và 20 cháu nhỏ mồ côi, bị bỏ rơi, có hoàn cảnh rất khó khăn, ko nơi nương tựa. Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long như mái nhà ấm áp đầy tình yêu thương che chở, bảo vệ cho các em nhỏ, cùng sự hỗ trợ, ủng hộ của các mạnh thường quân, các phật tử chùa Hồi Long.
Nhân dịp này đoàn công tác tỉnh Hải Dương đã tặng 50 triệu đồng tiền mặt và nhiều nhu yếu phẩm như trứng, sữa, dầu ăn và huyện Hoằng Hóa tặng 10 triệu đồng tiền mặt cho Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh.
Đến thăm và tặng quà trung tâm, các đồng chí trong đoàn đã hỏi thăm sức khỏe của từng cháu nhỏ tại trung tâm và chúc các cháu nhỏ luôn mạnh khỏe, ngoan ngoãn. Đồng thời cũng chúc những người đang làm việc tại Trung tâm từ thiện chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh luôn mạnh khỏe để chăm sóc các cháu nhỏ, là chỗ dựa vững chắc cho các cháu nhỏ tại Trung tâm.
Đây không chỉ là hoạt động có ý nghĩa nhân văn mà còn là nguồn động viên tinh thần, giúp các đối tượng đang được nuôi dưỡng tại Trung tâm vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống. Hiện tại Trung tâm từ thiện xã hội chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh cần nhiều hơn nữa sự quan tâm của cộng đồng, xã hội cả về vật chất lẫn tinh thần, để giúp đỡ nhiều hơn cho những mảnh đời éo le, có hoàn cảnh khó khăn./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện