Tạp chí Gia đình Việt Nam phối hợp với xã Hoằng Trường tặng quà Người có công với cách mạng
Nhân dịp kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2023), được sự quan tâm của lãnh đạo chính quyền địa phương và sự quan tâm của cơ quan tạp chí Gia đình Việt Nam, góp phần phát huy truyền thống yêu nước, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, tri ân với các thế hệ cha anh đã hy sinh vì sự nghiệp xây dựng và bảo vệ tổ quốc.
![thủy 6t7.jpg](/file/thumb/500/636984221.jpg)
Về dự buổi tặng quà có phó giáo sư, tiến sỹ Phạm Bá Nhất, chủ tịch hội Kế hoạch hóa gia đình Việt Nam, Nhà báo Hồ Minh Chiến, trưởng ban biên tập tạp chí Gia đình Việt Nam và các ông bà trong Ban biên tập tạp chí Gia đình Việt Nam. Phía xã có ông Lê Văn Hoàng, huyện ủy viên, bí thư Đảng ủy, chủ tịch HĐND xã cùng các ông bà trong BCH Đảng ủy, thường trực HĐND, thường trực UB MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội, Trưởng các đơn vị thôn.
Trong dịp này, Tạp chí Gia đình Việt Nam đã tặng 20 xuất quà cho các đối tượng Người có công có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, ốm đau tại xã Hoằng Trường. Mỗi xuất quà trị giá bằng tiền mặt là 1 triệu đồng và 1 phần quà bằng hiện vật trị giá 500 nghìn đồng.
Đây là những phần có ý nghĩa vô cùng to lớn, động viên tinh thần giúp cho các bác là thương binh, bệnh binh, người nhiễm chất độc da cam, thân nhân liệt sỹ luôn khỏe, nêu cao tinh thần tuổi cao, gương sáng, động viên con cháu đóng góp xây dựng quê hương giàu mạnh, văn minh.
Thu Thủy, Đài truyền thanh xã Hoằng Trường
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện