Thăm, tặng quà cho thương, bệnh binh, gia đình chính sách tại xã Hoằng Thành
Nhân dịp hướng tới ngày thương binh liệt sỹ 27/7, chiều ngày 20/7/2023, Hội đồng hương Hoằng Hóa tại Hà Nội, Hội đồng hương xã Hoằng Thành tại Hà Nội và xã Hoằng Thành tổ chức thăm, tặng quà cho các gia đình thân nhân liệt sỹ, các thương – bệnh binh, gia đình có công với các mạng trên địa trên địa bàn xã Hoằng Thành.
Thiếu tướng Nguyễn Sinh Xô - Trưởng Ban liên lạc Hội đồng hương Hoằng Hóa tại Hà Nội bày tỏ lời tri ân sâu sắc đến các gia đình có công với cách mạng
Với đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, đền ơn đáp nghĩa, thể hiện truyền thống tốt đẹp của dân tộc Việt Nam nói chung và của quê hương Hoằng Hóa nói riêng. Trong thời gian qua Hội đồng hương Hoằng Hóa, Hội đồng hương xã Hoằng Thành tại Hà Nội đã tổ chức vận động các nhà hảo tâm, các mạnh thường quân là con em Hoằng Hóa và con em xã Hoằng Thành đang sinh sống, công tác và học tập tại Hà Nội giành những phần quà tri ân đến 120 người là thương – bệnh binh, thân nhân các gia đình liệt sỹ trên địa bàn xã Hoằng Thành.
Cũng nhân dịp này, xã Hoằng Thành cũng đã tặng quà cho các thương bệnh binh, gia đình chính sách trên địa bàn xã và chuyển tận tay các gia đình những phần quà của Nhà nước các cấp nhân dịp ngày Thương binh liệt sỹ 27.7./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện