Tổng Công ty phân bón và hóa chất dầu khí, Công ty cổ phần phân bón và hóa chất dầu khí Miền Bắc trao 100 suất quà tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Sơn.
Chuẩn bị đón Tết cổ truyền Giáp Thìn 2024, ngày 31/1/2024, xã Hoằng Sơn đã phối hợp với Công ty Cổ phần Phân bón và Hóa chất dầu khí miền Bắc thuộc Tổng Công ty Phân bón và Hóa chất dầu khí tổ chức Chương trình “Xuân yêu thương - Tết sẻ chia”, trao tặng quà cho các hộ nghèo, cận nghèo và hộ khó khăn trên địa bàn xã.
![Ảnh 1.jpg](/file/thumb/500/637221362.jpg)
Tham dự Chương trình có đồng chí Hoàng Kim Kính – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã cùng lãnh đạo cấp ủy – chính quyền – MTTQ xã Hoằng Sơn; ông Phạm Trần Nguyễn - đại diện lãnh đạo Công ty Cổ phần Phân bón và Hóa chất dầu khí miền Bắc và các hộ được nhận quà.
Với thông điệp “Xuân yêu thương - Tết sẻ chia”, Công ty đã trao 100 suất quà tết cho xã Hoằng Sơn tặng các hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trong xã, mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng, tổng trị giá 100 triệu đồng với mong muốn giúp các gia đình có hoàn cảnh khó khăn đón một cái tết đầy đủ, đầm ấm hơn.
Phát biểu tại buổi trao quà, đại diện Công ty Cổ phần Phân bón và Hóa chất dầu khí miền Bắc cho biết: Việc tặng quà Tết cho người nghèo, hộ cận nghèo là một trong những việc làm thường niên của Tổng Công ty phân bón và hóa chất dầu khí mỗi dịp Tết đến xuân về. Với mong muốn được sẻ chia chung tay cùng với các cấp ủy, chính quyền giúp hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn có điều kiện đón Tết vui xuân ấm áp hơn, no đủ hơn, để người nghèo không ai bị bỏ lại phía sau.
Tại Chương trình trao quà, đồng chí Hoàng Kim Kính – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã đã phát biểu trân trọng cảm ơn lãnh đạo và nhân viên Công ty Cổ phần Phân bón và Hóa chất dầu khí miền Bắc đã dành sự quan tâm, đồng hành, sẻ chia, trao những phần quà ấm áp và đầy tình nghĩa cho các hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn của xã Hoằng Sơn trong mỗi dịp Tết đến, xuân về. Đồng chí, cũng chúc Công ty ngày càng phát triển, tiếp tục dành sự quan tâm đến công tác an sinh xã hội của địa phương trong thời gian tới.
Buổi chiều cùng ngày, Hội Chữ thập đỏ huyện cũng đà về trao quà cho những hộ khó khăn, học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn xã Hoằng Sơn. Đã có 13 hộ được nhận quà với trị giá 400.000 đồng/xuất.
Thanh Qúy – Trung tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện