Trao 50 suất quà tết cho hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Hoằng Đức
Nhằm chia sẻ và động viên người nghèo khi Tết đến- Xuân về, chiều 01.02, tại hội trường UBND xã, UBMTTQ xã Hoằng Đức phối hợp với Chùa Hoàng – xã Hoằng Đức cùng với nhà tài trợ tổ chức trao quà Tết cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
![1. đồng chí Lê Trung Tuân- BT Đảng bộ xã Hoằng Đức và bà Lê Thị Bính- nhà tài trợ quà đã trao các phần quà tới các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên đại bàn xã Hoằng Đức.JPG](/file/thumb/500/637221726.jpg)
đồng chí Lê Trung Tuân- BT Đảng bộ xã Hoằng Đức và bà Lê Thị Bính- nhà tài trợ quà đã trao các phần quà tới các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên đại bàn xã Hoằng Đức
![2. các đồng chí lãnh đạo xã trao quà tết cho hộ nghèo tại xã.JPG](/file/thumb/500/637221727.jpg)
các đồng chí lãnh đạo xã trao quà tết cho hộ nghèo tại xã
![4. (2).JPG](/file/thumb/500/637221728.jpg)
Về dự buổi trao quà có, các đồng chí Lê Trung Tuân- Bí thư Đảng bộ xã, Đồng chí Nguyễn Đình Bằng- PBT- Chủ tịch UBND, các đồng chí trong BTV đảng ủy, các đồng chí Phó CT UBND, trưởng các đoàn thể chính trị xã hội xã Hoằng Đức, sư trụ trì chùa Hoàng và cá nhân bà Lê Thị Bính có các phần quà tặng các hộ có hoàn cảnh khó khăn cùng các cá nhân được nhận quà tết dịp này.
Dịp này, chùa Hoàng và nhà tài trợ là bà Lê Thị Bính- làng Mỹ đã trao 50 suất quà tặng hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Mỗi suất quà trị giá 500 nghìn đồng. Trong đó, chùa Hoàng đã kêu gọi, vận động tăng ni phật tử quyên góp tặng 40 suất quà tết cho các hô có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã.
Phát biểu tại buổi trao quà, đồng chí Lê Trung Tuân- Bí thư Đảng bộ xã đã cảm ơn tấm long thơnm thảo, của các tập thể, cá nhân đã quan tâm chia sẻ tới các hộ có haonf cảnh khó khăn, cùng chung tay với cấp ủy, chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, đồng chí nhấn mạnh: Những phần quà là tấm lòng hảo tâm của các mạnh thường quân, của các nhà tài trợ, của sư thầy, nhà chùa và các phật tử phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc với tinh thần “tương thân, tương ái” “lá lành đùm lá rách”, nhằm chia sẻ, động viên, góp phần hỗ trợ các gia đình đón Tết cổ truyền ấm áp./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện