Trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho hộ nghèo tại thôn Hà Nội- xã Hoằng Cát
Tiếp tục chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, chiều ngày 13/12, đại diện Tập đoàn WHA Thái Lan đã phối hợp với Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện Hoằng Hóa trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho hộ nghèo tại thôn Hà Nội- xã Hoằng Cát.
![2.JPG](/file/thumb/500/637170670.jpg)
Dự và trực tiếp trao hỗ trợ có đồng chí Trịnh Thị Quế - Thường vụ Huyện uỷ, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ Việt Nam huyện; đồng chí Lê Văn Lộc – Trưởng Phòng LĐTB&XH huyện cùng chuyên viên phòng; Ông Nguyễn Văn Phong – Đại diện Tập đoàn WHA; Phía xã Hoằng Cát có đồng chí Lê Thanh Hào - Bí thư Đảng bộ, Nguyễn Văn An - Chủ tịch UBND xã cùng các đại diện can b ộ chính sách, đoàn thể xã; cấp ủy chi bộ thôn Hà Nội.
Tại đây, tập đoàn WHA và đại diện huyện Hoằng Hóa đã trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho hộ gia đình bà Nguyễn Thị Mớn, sinh ngày 08/04/1951, gia đình thuộc diện hộ nghèo, chồng mất sớm, lại bị bệnh tật, 2 con gái lấy chồng xa với số tiền 50 triệu đồng. Cuộc sống khó khăn, bản thân bà sức yếu, nhà ở xuống cấp nhưng chưa có điều kiện xây mới, cải tạo. Cảm thông, sẻ chia với hoàn cảnh của gia đình bà, từ nguồn hỗ trợ của tập đoàn WHA, UB MTTQ Việt Nam huyện và Phòng LĐTBXH đã tiến hành khảo sát thực trạng, làm hồ sơ, trình duyệt hỗ trợ xây dựng nhà ở cho gia đình. Ngôi nhà được xây dựng trên diện tích đất cũ. Từ 50 triệu hỗ trợ của tập đoàn WHA đã lan tỏa tin thần tương thân, ủng hộ của gia đình, dòng tộc. Ngôi nhà của bà Mớn đang được khẩn trương hoàn thiện với tổng trị giá dự toán hơn 500 triệu đồng.
Phát biểu tại buổi trao tiền hỗ trợ, đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ Việt Nam huyện Trịnh Thị Quế đã khẳng định: Những năm qua, huyện Hoằng Hoá rất quan tâm đến công tác hỗ trợ làm nhà ở cho các gia đình thuộc hộ nghèo trên địa bàn huyện thông qua các kênh kêu gọi khác nhau. Đồng chí mong muốn các gia đình khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống, góp phần xây dựng địa phương giàu mạnh; Cấp uỷ - Chính quyền xã Hoằng Cát và tập đoàn WHA tiếp tục quan tâm hơn nữa chăm lo cho các đối tượng chính sách, những gia đình neo đơn, gia đình đặc biệt khó khăn trên địa bàn, kịp thời hỗ trợ để các gia đình vươn lên ổn định cuộc sống./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện