Trao tiền hỗ trợ làm nhà tình nghĩa tại xã Hoằng Hà
Đăng lúc: 07:00:00 08/12/2022 (GMT+7)
Chiều ngày 08/12, Phòng LĐTB&XH huyện và xã Hoằng Hà phối hợp tổ chức trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho gia đình thương binh 23% Nguyễn Đình Kiên- thôn Đạt Tài 1 xã Hoằng Hà.
![z3942030183913_98f186b6890946be25e90bc832376eaf.jpeg](/file/thumb/500/636759606.jpg)
Dự và trực tiếp trao tiền hỗ trợ có đồng chí Trịnh Thị Quế - Thường vụ Huyện uỷ, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ Việt Nam huyện; đồng chí Lê Văn Lộc – Trưởng Phòng LĐTB&XH huyện cùng chuyên viên phòng; Phía xã Hoằng Hà có các đồng chí Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND, chủ tịch UBND xã cùng cán bộ chính sách xã, đại diện thôn. Gia đình thương binh Nguyễn Đình Kiên có cuộc sống khó khăn; nhà ở của gia đình ông xuống cấp nhưng chưa có điều kiện xây mới. Cảm thông, sẻ chia với hoàn cảnh của gia đình ông, từ nguồn hỗ trợ của thị xã Điện Bàn – đơn vị kết nghĩa với huyện Hoằng Hoá, Phòng LĐTBXH đã tiến hành khảo sát thực trạng, làm hồ sơ, trình duyệt hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho gia đình ông.
Tại đây, đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ Việt Nam huyện Trịnh Thị Quế đã trực tiếp trao tiền hỗ trợ 50 triệu đồng cho gia đình thương binh Nguyễn Đình Kiên và mong rằng bác cùng gia đình tiếp tục phát huy tinh thần, phẩm chất người lính cụ Hồ vượt lên mọi khó khăn xây dựng gia đình và quê hương giàu mạnh. Nhân dịp này, huyện Hoằng Hóa cũng đã trao quà cho gia đình ông Kiên./.
Tuyết Mai: Trung tâm VHTTTT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
12162
Hôm qua:
27898
Tuần này:
135057
Tháng này:
492029
Tất cả:
12990060