Trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà cho hộ nghèo tại xã Hoằng Xuyên
Nhằm chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, chiều ngày 10.5, đại diện tập đoàn WHA Thái Lan đã phối hợp với Phòng LĐTBXH huyện Hoằng Hóa tổ chức trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho Thương binh 61% Phùng Đình Đoàn, sinh năm 1948 tại thôn Long Xuân- xã Hoằng Xuyên.
Gia đình Thương binh 61% Phùng Đình Đoàn, thôn Long Xuân- xã Hoằng Xuyên là gia đình có hoàn cảnh khó khăn. Ngôi nhà xây dựng trước đó đã xuống cấp nghiêm trọng nhưng gia đình không có khả năng tu sửa hoặc làm mới. Được sự hỗ trợ 1 phần của tập đoàn WHA, cùng hỗ trợ của người thân, anh em gia đình, dòng họ sau 1 thời gian thi công, nay ngôi nhà đã được hoàn thiện và đưa vào sử dụng.
Tại buổi lễ đại diện Tập đoàn WHA đã trao số tiền hỗ trợ cho gia đình Thương binh Đoàn 50 triệu đồng, đại diện cấp ủy, chính quyền huyện, đồng chí Trịnh Thị Quế- Trưởng ban Dân vận- Chủ tịch UMTTQ huyện cũng trao cho gia đình bác món quà.
Tại buổi trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà, đại diện xã, gia đình bác Đoàn cũng bày tỏ lời cảm ơn đến Tập đoàn, đến các cấp chính quyền huyện đã quan tâm tạo điều kiện để gia đình có nơi ở ổn định, từ đó an tâm lao động sản xuất, vươn lên trong cuộc sống và mong rằng sẽ còn tiếp những hộ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở được nhận hỗ trợ từ tập đoàn./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện