Xã Hoăng Đức chăm lo tết cho các đối tượng chính sách, hộ nghèo
Với mục tiêu mọi người, mọi nhà đều có Tết, xã Hoằng Đức- huyện Hoằng Hóa đã tích cực kêu gọi, vận động, thăm hỏi, tặng quà Tết cho các đối tượng chính sách, hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, người yếu thế trên địa bàn xã. Qua đó chung sức để mọi người dân đều được đón Tết đủ đầy và đảm bảo công tác an sinh xã hội trên địa bàn xã.
![1 các đồng chí lãnh đạo xã Hoằng Đức trao quà.jpg](/file/thumb/500/636798737.jpg)
các đồng chí lãnh đạo xã Hoằng Đức trao quà
![2.jpg](/file/thumb/500/636798738.jpg)
![3.jpg](/file/thumb/500/636798739.jpg)
Ông Nguyễn Văn Dũng- CT UBMTTQ xã cho biết: Với tinh thần để "không ai bị bỏ lại phía sau", mọi người, mọi nhà đều có Tết yên vui, đầm ấm, xã đã rà soát lại cacsc đối tượng và từ một phần ngân sách xã, UBMTTQ xã- Ban công tác Mặt trận thôn kêu gọi, vận động con em xa quê, các mạnh thường quân. Đến nay, trên địa bàn xã đã trao trên 200 suất quà cho các hộ nghèo, hộ khó khăn đột suất, hộ yếu thế trên địa bà xã. Mỗi suất quà từ 500 đến 700 ngàn đồng.
Khi mọi người, mọi nhà đang rộn ràng chuẩn bị đón Tết cổ truyền của dân tộc, những lời chúc, những lời thăm hỏi, động viên ân cần, những món quà nghĩa tình trước thềm năm mới được trao tận tay hộ nghèo, các gia đình chính sách, người có công ở xã Hoằng Đức không chỉ thể hiện sự quan tâm, chăm lo của Đảng, Nhà nước, sự chung tay hỗ trợ của cộng đồng, mà còn thể hiện tinh thần đoàn kết, sẻ chia của nhân dân, người con xa quê xã HoằngĐức nhân dịp Tết đến, Xuân về đối với những người không may mắn, để mọi người, mọi nhà đều được đón Tết vui tươi, đầm ấm, đủ đầy./.
Tuyết Mai: Trung tâm VH TTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện