Xã hoằng Phú thực hiện tốt công tác chính sách an sinh xã hội nhân dịp tết Quý Mão 2023.
Mỗi dịp Tết đến, xuân về, cùng với những chính sách chăm lo cho các gia đình chính sách, người có công của Đảng và Nhà nước. Cấp ủy đảng, chính quyền xã Hoằng Phú luôn dành sự quan tâm đặc biệt để thực hiện các chính sách an sinh xã hội, chăm lo đời sống của nhân dân.
![1. Các Đc lãnh đạo huyện trao quà cho các hộ nghèo, hộ khó khăn trong xã..jpg](/file/thumb/500/636798822.jpg)
Các Đc lãnh đạo huyện trao quà cho các hộ nghèo, hộ khó khăn trong xã.
Huy động sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị và coi đây là việc làm thường niên, triển khai nhiều hoạt động chia sẻ, động viên, kêu gọi các tổ chức, doanh nghiệp, con em địa phương và con em xa quê với tinh thần "tương thân tương ái”, "lá lành đùm lá rách” hỗ trợ giúp đỡ người nghèo, các gia đình chính sách, người có công, người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn đón một mùa Xuân vui tươi, đầm ấm.
Đc Nguyễn Văn Bình Đại diện công ty Tân Cảng Sài Gòn thăm, tặng quà và chúc tết Mẹ VNAH Lê Thị Tẻo
Tính đến ngày 19/01/2023, ngoài những phần quà mà Đảng, Nhà nước dành tặng cho các gia đình chính sách, người có công, xã Hoằng Phú đã kêu gọi được 149 xuất quà, trị giá gần 80 triệu đồng trao tặng cho các hộ nghèo, gia đình chính sách, người có công, người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong dịp tết Quý Mão.
Hội CCB xã Tặng quà cho hội viên CCB
Bằng những việc làm thiết thực với phương châm “ Không để ai bị bỏ lại phía sau" Đảng ủy, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể xã Hoằng phú đã góp phần động viên, tạo động lực để những hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách, người có công vươn lên trong cuộc sống, giúp các gia đình đón Tết cổ truyền đầm ấm và đủ đầy hơn trong năm mới 2023./.
Hải Yến – Chủ tịch MTTQ xã Hoằng Phú
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện