Xã Hoằng Trường tặng quà các hộ gia đình chính sách, gia đình hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023
Đăng lúc: 14:22:34 19/01/2023 (GMT+7)
Nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão năm 2023, Sáng ngày 18/01/2023, Đảng ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ xã Hoằng Trường đã tổ chức 2 đoàn đi thăm, tặng quà một số đối tượng người có công và thân nhân liệt sĩ đang hưởng trợ cấp hàng tháng có hoàn cảnh khó khăn, ốm đau trên địa bàn xã. 1 đoàn do ông Phạm Thanh Nam, phó chủ tịch UBND xã làm trưởng đoàn đến thăm hỏi và tặng quà người có công có hoàn cảnh khó khăn, ốm đau tại 5 thôn vùng ngư nghiệp. 1 đoàn do Ông Lê Phạm Thảo, phó chủ tịch UBND xã làm trưởng đoàn đến thăm hỏi và tặng quà người có công ốm đau tại 4 đơn vị thôn vùng nông nghiệp. Tham gia cùng các đoàn thăm hỏi, tặng quà còn có các ông bà thường trực Đảng ủy, thường trực HĐND, Thường trực UB MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội. Mỗi xuất quà trị giá 500 nghìn đồng bằng tiền mặt.
Tại những nơi đến thăm, lãnh đạo Đảng, chính quyền địa phương đã ân cần thăm hỏi, chúc sức khoẻ các gia đình người có công một mùa Xuân mới nhiều sức khoẻ, an khang, thịnh vượng. Đồng thời bày tỏ lòng tri ân sâu sắc đối với những cống hiến của các gia đình chính sách, gia đình người có công cho sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống xây dựng thôn, xóm làng ngày càng phát triển, hoàn thành các chỉ tiêu xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu.
![IMG_20230118_173446.jpg](/file/thumb/500/636798828.jpg)
![IMG_20230118_173455.jpg](/file/thumb/500/636798830.jpg)
![IMG_20230118_173504.jpg](/file/thumb/500/636798831.jpg)
![IMG_20230118_173528.jpg](/file/thumb/500/636798832.jpg)
Buổi chiều cùng ngày, tại hội trường UBND xã, Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ xã cũng đã trao 103 xuất quà cho các đối tượng thuộc diện hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, và các hộ gặp rủi ro đột xuất trong dịp tết nguyên đán Quý Mão 2023. Trong đó có 3 xuất quà đặc biệt gửi tới hộ ông Trương Đình Đang, thôn Văn Phong; hộ ông Lê Trương Đức, thôn Linh Trường; hộ ông Lê Văn Hóa, thôn Đại Trường, mỗi xuất quà 1 triệu đồng tiền mặt; 100 xuất quà còn lại, mỗi xuất quà trị giá 500,000 tiền mặt.
![IMG_20230118_173550.jpg](/file/thumb/500/636798833.jpg)
![IMG_20230118_173602.jpg](/file/thumb/500/636798834.jpg)
![IMG_20230118_173619.jpg](/file/thumb/500/636798835.jpg)
![IMG_20230118_173636.jpg](/file/thumb/500/636798836.jpg)
![IMG_20230118_173653.jpg](/file/thumb/500/636798837.jpg)
![IMG_20230118_173707.jpg](/file/thumb/500/636798838.jpg)
![IMG_20230118_173720.jpg](/file/thumb/500/636798839.jpg)
![IMG_20230118_173725.jpg](/file/thumb/500/636798840.jpg)
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực mà cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương xã Hoằng Trường gửi tặng cho các đối tượng người có công với cách mạng, các hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn, ốm đau đột xuất, đồng thời thể hiện truyền thống tương thân, tương ái, quan tâm nhằm chia sẻ những khó khăn, góp phần động viên, tạo động lực để họ vươn lên trong cuộc sống, giúp các gia đình đón Tết cổ truyền của dân tộc – tết Quý Mão 2023 đầm ấm và đủ đầy hơn trong năm mới.
Thu Thủy, Đài truyền thanh xã Hoằng Trường
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
11802
Hôm qua:
27898
Tuần này:
134697
Tháng này:
491669
Tất cả:
12989700