Diễn tập Phòng cháy chữa cháy và cứu hộ cứu nạn tại Công ty CP Dụng cụ thể thao Sunrise
Vừa qua, Công ty Cổ phần Dụng cụ thể thao Surise (xã Hoằng Thành, huyện Hoằng Hóa) phối hợp với Phòng Cảnh sát Phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ Công an tỉnh Thanh Hóa tổ chức thực tập phương án chữa cháy và cứu nạn cứu hộ tại công ty.
![Thực hành chữa cháy tại chỗ.jpg](/file/thumb/500/637288396.jpg)
Thực hành chữa cháy tại chỗ
Khi phát hiện đám cháy, lực lượng chữa cháy tại chỗ đã sử dụng các phương tiện chữa cháy ban đầu nhưng do tải trọng chất cháy lớn dẫn đến đám cháy bùng phát nhanh, cán bộ công nhân viên hoang mang, lo sợ, gặp nhiều khó khăn trong việc chữa cháy. Một số cán bộ, công nhân viên bị khói, nhiệt tác động chưa thoát ra khỏi đám cháy.
Thực hành cứu người bị nạn ra khỏi đám cháy
Sau khi nhận được tin báo từ cơ sở, lực lượng cảnh sát PCCC và CNCH nhanh chóng điều động xe chỉ huy, xe chữa cháy chuyên dụng cùng các cán bộ, chiến sỹ nhanh chóng đến đám cháy, tổ chức trinh sát nắm tình hình, triển khai chữa cháy, cứu người bị nạn, cấp cứu nạn nhân, cứu tài sản, đưa người mắc kẹt và hàng hoá thoát ra ngoài. Chỉ trong thời gian ngắn, đám cháy được dập tắt hoàn toàn và người bị nạn cũng được đưa ra ngoài an toàn.
Cuộc diễn tập phương án chữa cháy, cứu nạn cứu hộ tại Công ty Cổ phần Dụng cụ thể thao Sunrise đã thành công, đảm bảo tuyệt đối an toàn về người, tài sản, phương tiện; thực hiện đúng, nghiêm túc các quy trình, kỹ thuật, chiến thuật của phương án đã đề ra.
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)