Gói 3.000 bánh chưng xanh mang Tết ấm đến với trẻ em khó khăn trên địa bàn huyện
Ngày 27-28/1/2024, Trung tâm từ thiện xã hội Chùa Hồi Long, Trung tâm từ thiện xã hội Chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh phối hợp với Đoàn TNCS Hồ Chí huyện Hoằng Hóa, UB Hội Liên hiệp Thanh niên và CLB doanh nhân trẻ tổ chức Chương trình “Tết yêu thương – gói bánh chưng xanh mừng xuân Giáp Thìn 2024”.
![1..jpg](/file/thumb/500/637215251.jpg)
![2. Đồng chí Lê Anh Tuần- TVHU - Trường Ban Tuyên giáo cùng tham gia gói bánh chưng.jpg](/file/thumb/500/637215254.jpg)
Đồng chí Lê Anh Tuấn - TVHU - Trường Ban Tuyên giáo cùng tham gia gói bánh chưng
![3.jpg](/file/thumb/500/637215256.jpg)
Tới dự và cùng tham gia chương trình có đồng chí Lê Anh Tuấn – Thường vụ Huyện ủy – Trưởng Ban Tuyên giáo – GĐ Trung tâm chính trị huyện; Lãnh đạo Huyện đoàn Hoằng Hóa, UB Hội LHTN huyện, CLB doanh nhân trẻ, Lãnh đạo Trung tâm Văn hóa thông tin thể thao và du lịch huyện và đại diện Lãnh đạo Đồn Biên phòng Hoằng Trường.
Chương trình từ thiện gói bánh chưng xanh là chương trình có ý nghĩa đặc biệt nhân văn thể hiện truyền thống “tương thân tương ái”, “thương người như thể thương thân” của dân tộc, với mong muốn gói 3.000 chiếc bánh chưng xanh dành tặng cho các em nhỏ khuyết tật, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện, mang Tết ấm xuân vui đến với các em. Chương trình đã thu hút hàng trăm tình nguyện viên tham gia bao gồm: lực lượng đoàn viên thanh niên toàn huyện, cán bộ chiến sỹ Đồn Biên phòng Hoằng Trường và đông đảo phật tử chùa Hồi Long từ khắp nơi cùng chung tay gói bánh chưng.
Sư trụ trì chùa Hồi Long Thích Đàm Ngoan cho biết: Chương trình diễn ra vô cùng sôi nổi và hào hứng , mọi người cùng nhau tụ lại nơi này, cùng nhau góp công, góp sức gói nên những chiếc bánh chưng. Mỗi chiếc bánh chưng đều gói trọn trong đó tình yêu thương, chia sẻ, dành cho trẻ em khó khăn - một việc làm vô cùng ý nghĩa trong dịp tết đến xuân về. Bên cạnh đó, chương trình đã nhận được sự ủng hộ, tài trợ nhiệt tình của đông đảo các mạnh thường quân từ khắp nơi và sự đồng hành của CLB doanh nhân trẻ huyện Hoằng Hóa.
Bánh chưng gói xong được luộc ngay tại Trung tâm từ thiện xã hội Chùa Hồi Long và dự kiến, vào ngày 29/1/2024 sẽ được các tình nguyện viên đưa bánh đến tặng tất cả các em nhỏ khuyết tật, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trong huyện./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)