Hoằng Đức chăm lo tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Quan tâm, chăm lo cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt là trong dịp Tết Nguyên đán luôn được xã Hoằng Đức quan tâm thực hiện hàng năm, góp phần đảm bảo an sinh xã hội trên địa bàn xã.
![1. đồng chí Lê Trung Tuân- BT Đảng bộ xã Hoằng Đức và bà Lê Thị Bính- nhà tài trợ quà đã trao các phần quà tới các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên đại bàn xã Hoằng Đứ (1).JPG](/file/thumb/500/637223412.jpg)
đồng chí Lê Trung Tuân- BT Đảng bộ xã Hoằng Đức và bà Lê Thị Bính- nhà tài trợ quà đã trao các phần quà tới các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Hoằng Đức
![2. các đồng chí lãnh đạo xã trao quà tết cho hộ nghèo tại xã (1).JPG](/file/thumb/500/637223413.jpg)
các đồng chí lãnh đạo xã trao quà tết cho hộ nghèo tại xã
![3. Sư cô thích Nữ thuần Pháp - trụ trì chùa Hoàng- trao quà tết cho hộ nghèo.JPG](/file/thumb/500/637223414.jpg)
Sư cô thích Nữ thuần Pháp - trụ trì chùa Hoàng- trao quà tết cho hộ nghèo
Trong đó, gia đình bác Nguyễn Hồng Sơn- con em thôn Phúc Thọ, hiện đang công tác, sinh sống tại TP Hà nội đã trao 98 suất quà. Mỗi suất 1 triệu, gia đình bác Phùng Đình Thực, thôn Phúc Lộc trao tặng 21 suất, Mỗi 700k, Chùa Hoàng, do Sư cô Thích Nữ Thuần Pháp - trụ trì, trao tặng 40 suất quà, cá nhân bà Lê Thị Bính – thôn Mỹ đà trao 10 suất. Mỗi suất 500k. Riêng từ quỹ từ thiện nhân đạo của xã, MTTQ xã cũng trích 10 triệu trao cho 20 suất quà cho các hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn và trẻ em mồ côi.
Đây là các hoạt động có ý nghĩa thiết thực, huy động toàn cộng đồng thể hiện truyền thống đoàn kết "Tương thân, tương ái" của dân tộc cùng với Đảng và Nhà nước chăm lo đời sống cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn để giúp cho các hoàn cảnh kém may mắn trong xã hội đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 vui vẻ, đầm ấm./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)