Hoằng Hóa dâng hương và đặt vòng hoa viếng các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
Nhân dịp đón Tết cổ truyền của dân tộc - xuân Giáp Thìn 2024, sáng ngày 7/2 (tức 28 tháng chạp) Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Hoằng Hóa đã trang trọng tổ chức lễ dâng hương và đặt vòng hoa viếng các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện.
Trong không khí thiêng liêng và trang nghiêm của buổi lễ, các đại biểu đã dành một phút mặc niệm để bày tỏ lòng thành kính, tưởng nhớ và tri ân sâu sắc các anh hùng liệt sỹ đã anh dũng hy sinh vì độc lập, tự do của dân tộc, vì hạnh phúc của nhân dân.
Đồng chí Lê Xuân Thu – Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện thắp hương lên đài tưởng niệm và từng phần mộ các anh hùng Liệt sỹ
Các đồng chí lãnh đạo huyện, các phòng, ban, ngành, đoàn thể, lực lượng vũ trang thành kính dâng nén hương thơm, vòng hoa thắm lên Đài tưởng niệm các liệt sỹ và thắp hương tại từng phần mộ để thể hiện lòng biết ơn trước sự hy sinh vì sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Đồng chí Lê Thanh Hải – Phó Bí thư - Chủ tịch UBND huyện dâng hương tưởng niệm tri ân các anh hùng Liệt sỹ
Vào những ngày giáp tết nguyên đán Giáp Thìn này, thân nhân các anh hùng Liệt sỹ cùng đã đến dâng hương, dâng hoa tưởng nhớ, tri ân
Đây là hoạt động thường niên của huyện Hoằng Hóa có ý nghĩa tưởng nhớ, tri ân sâu sắc và đời đời ghi nhớ công lao to lớn của các anh hùng liệt sĩ. Để xứng đáng với sự hy sinh cao đẹp của các Anh hùng liệt sỹ, Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện Hoằng Hóa luôn đoàn kết, nỗ lực phấn đấu đưa huyện nhà ngày một phát triển, đồng thời quan tâm, chăm lo hơn nữa đối tượng chính sách, gia đình có công với cách mạng, giữ trọn đạo lý “uống nước nhớ nguồn”.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)