Học sinh Trường THCS xã Hoằng Trường tham quan các di tích lịch sử văn hóa trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh
Ngày 14/4/2024 trường THCS Hoằng Trường phối hợp với hội cha mẹ học sinh, tổ chức chuyến tham quan trải nghiệm cho các em học sinh các khối lớp. Chuyến trải nghiệm lần này có sự tham gia của gần 100 học sinh, giáo viên và đại diện cho hội phụ huynh toàn trường. Chuyến trải nghiệm lần này các bạn học sinh được học tập, trải nghiệm tại các di tích lịch sử văn hóa trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh.
![thủy 1.jpg](/file/thumb/500/637301271.jpg)
Cuộc hành trình tiếp theo trong chuyến học tập trải nghiệm là vùng đất Tiên Điền - nơi có di tích quốc gia đặc biệt Đại thi hào Nguyễn Du.
Chuyến trải nghiệm lần này có ý nghĩa đặc biệt đối với các em học sinh, giúp các em có thêm nhiều kiến thức thực tế, góp phần bổ sung cho quá trình học tập của mình. Tuy nhiên, lần trải nghiệm này, số lượng học sinh tham gia số lượng còn ít.Hy vọng, những chuyến trải nghiệm tiếp theo sẽ được nhiều bậc phụ huynh quan tâm, đăng ký để con em mình có thêm điều kiện học tập. Chuyến đi không chỉ là dịp để các em học sinh tìm về cội nguồn, giáo dục ý thức “ Uống nước nhớ nguồn ”, có thêm nhiều kiến thức kỷ năng về lịch sử, văn học, địa lí, thiên nhiên và môi trường mà còn là cơ hội để các em gần gủi với các thầy cô giáo hơn, gắn kết với nhau hơn, yêu thương và sẻ chia, bùng cháy hết mình trong những xúc cảm đẹp của tuổi học trò và có thêm kiến thức trong quá trình học tập của mình ở trường.
Thu Thủy, Đài TT xã Hoằng Trường
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)