Nhiều suất quà tết ý nghĩa cho người nghèo tại xã Hoằng Trạch
Đăng lúc: 12:00:00 05/02/2024 (GMT+7)
Nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, tại xã Hoằng Trạch đã có nhiều con em xa quê thành đạt và tổ chức tôn giáo tặng quà cho các hộ nghèo, khó khăn trên địa bàn xã với nhiều phàn quà ý nghĩa
Nhân tết cổ truyền của dân tộc, xuân Giáp Thìn 2024, vừa qua, Tổng Công ty phát triển đô thị - Công ty cổ phần đại diện là ông Đỗ Đức Ty đã dành 100 suất quà trị giá mỗi suất quà 500 nghìn đồng và 100 chăn ấm mùa đông, 25 áo ấm trao cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Hoằng Trạch;
![Q Hồng.jpg](/file/thumb/500/637225205.jpg)
![Q Hồng 2.jpg](/file/thumb/500/637225206.jpg)
cùng với đó, Tổng công ty cấp nước Thanh Hoá đã trao 50 suất bằng hiện vật trị giá mỗi suất 500.000 đồng cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã; Dịp này, ngày 3/2/2024 đại diện chùa Dừa xã Hoằng Trạch cũng đã trao 80 xuất quà mỗi xuất trị giá 500.000 đồng cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã. Đây là chuỗi các hoạt động ý nghĩa, nhân đạo của các tổ chức, cá nhân góp phần mang đến một cái tết đầm ấm và hạnh phúc.
Lương Thanh Hồng – CCVH xã Hoằng Trạch
Các tin khác
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
12743
Hôm qua:
27898
Tuần này:
135638
Tháng này:
492610
Tất cả:
12990641