Con em xa quê tặng 25 suất quà Tết cho các đối tượng chính sách, người có công, cựu thanh niên xung phong có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của 3 xã Hoằng Thịnh, Hoằng Thái và Hoằng Đồng
Nhân dịp chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, chiều ngày 8/1/2023, tại xã Hoằng Thịnh bà Nguyễn Thu Hương – Phóng viên vtv3 Đài truyền hình Việt Nam và bà Nguyễn Thái Thanh – cán bộ ban tuyên huấn Công an tỉnh đã trao tặng 25 suất quà Tết cho các đối tượng chính sách, người có công, cựu thanh niên xung phong có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của 3 xã Hoằng Thịnh, Hoằng Thái và Hoằng Đồng.
![IMG_6912.jpg](/file/thumb/500/636789603.jpg)
![IMG_6922.jpg](/file/thumb/500/636789604.jpg)
![IMG_6936.jpg](/file/thumb/500/636789608.jpg)
![IMG_6981.jpg](/file/thumb/500/636789612.jpg)
Theo đó, 25 suất quà mỗi suất bao gồm: tiền mặt và quà hiện vật được trao cho 25 đối tượng chính sách, người có công cựu TNXP có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Chương trình nhằm chia sẻ khó khăn, giúp các gia đình đón tết trong niềm vui ấm áp, hy vọng về một năm mới bình an, hạnh phúc.
Trong không khí ấm áp, nghĩa tình nhân dịp Xuân Quý Mão, phát biểu tại chương trình, bà Nguyễn Thu Hương và bà Nguyễn Thái Thanh đã chúc mừng và gửi lời tri ân sâu sắc trước những hy sinh, cống hiến của thế hệ cha anh đi trước, trong đó có cựu TNXP. Đồng thời động viên các gia đình tiếp tục nỗ lực khắc phục khó khăn, đón Tết cổ truyền của dân tộc vui vẻ, đầm ấm./.
Thanh Hằng- Trung tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện