Đồng chí Lê Xuân Thu - Tỉnh ủy viên - Bí thư Huyện ủy - Chủ tịch HĐND huyện thăm, tặng quà trung thu cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn
Nhân dịp Tết Trung thu sắp đến, chiều ngày 21/9/2023, đồng chí Lê Xuân Thu - Tỉnh ủy viên - Bí thư Huyện ủy - Chủ tịch HĐND huyện đã đến thăm, tặng quà trung thu cho các em nhỏ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở các xã Hoằng Yến, Hoằng Trường, Hoằng Thanh.
Các đồng chí trong đoàn đến thăm và tặng quà cho cháu Nguyễn Tài Phát - thôn Chuế 1 xã Hoằng Yến, mồ côi bố, mẹ mắc bệnh hiểm nghèo
... Đến thăm và tặng quà cho cháu Lê Phạm Quỳnh Anh - thôn Đại Trường xã Hoằng Trường, mồ côi bố, gia đình có hoàn cảnh rất khó khăn
Thăm và tặng quà cháu Nguyễn Thị Mỹ Hạnh - thôn Trung Hải xã Hoằng Thanh mồ côi bố, mẹ bị tâm thần
Đoàn đã đến thăm và tặng quà trung thu cho cháu Nguyễn Tài Phát - thôn Chuế 1 xã Hoằng Yến, mồ côi bố từ nhỏ, mẹ mắc bệnh hiểm nghèo, cháu Phát đang ở với bà ngoài tuổi đã cao; đến thăm và tặng quà cho cháu Lê Phạm Quỳnh Anh - thôn Đại Trường xã Hoằng Trường, mồ côi bố từ nhỏ, gia đình có hoàn cảnh khó khăn; thăm và tặng quá cháu Nguyễn Thị Mỹ Hạnh - thôn Trung Hải xã Hoằng Thanh mồ côi bố, mẹ bị tâm thần, ở với ông bà nội già yếu, gia đình thuộc diện hộ nghèo. Dịp này đoàn cũng đến thăm, tặng quà trung thu cho các cháu nhỏ trường mầm non Hoa Sen - thuộc Trung tâm từ thiện chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Xuân Thu và các đồng chí trong đoàn đến thăm, tặng quà cho các em nhỏ cơ nhỡ tại Trung tâm từ thiện chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh
Tại các nơi tới thăm và trao quà, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Xuân Thu và các đồng chí trong đoàn đã ân cần hỏi thăm và chúc các cháu luôn chăm ngoan, học giỏi đón tết Trung thu vui vẻ đầm ấm; đồng thời đồng chí Bí thư Huyện ủy cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền các địa phương tiếp tục quan tâm, làm tốt hơn nữa công tác chăm sóc, giáo dục và bảo vệ trẻ em, đặc biệt là trẻ em nghèo, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn để giúp các em có thêm điều kiện vươn lên trong học tập và cuộc sống./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện