Cụm số 5 tổ chức sinh hoạt chuyên môn giáo dục mầm non cụm trường năm học 2020 – 2022
Nhằm tiếp tục thực hiện công văn số 535/GD&ĐT-MN của phòng giáo dục và đào tạo về việc tổ chức sinh hoạt chuyên môn cụm trường năm học 2020 - 2021, sáng ngày 17/3/2021, tại trường Mầm Non xã Hoằng Tiến, Cụm Mầm Non số 5 gồm Trường Mầm Non Hoằng Ngọc, Hoằng Tiến, Hoằng Hải, Hoằng Trường, Hoằng Yến, Hoằng Thanh, Hoằng Phụ, và Hoằng Hải đã tổ chức sinh hoạt chuyên môn giáo dục Mầm Non cụm trường năm học 2020 – 2021.
Năm học 2020-2021, ngành giáo dục Mầm non tiếp tục thực hiện theo văn bản chỉ đạo của các cấp về đổi mới hình thức sinh hoạt chuyên môn, Phòng GD&ĐT huyện đã chỉ đạo thực hiện các buổi sinh hoạt chuyên môn theo nghiên cứu bài học, kết hợp với tăng cường các hình thức trải nghiệm trong tổ chức các hoạt động cho trẻ ở trường mầm non.
Tại buổi sinh hoạt, đại biểu các đơn vị đã được dự “Sinh hoạt chuyên môn theo nghiên cứu bài học” với các chủ đề hoạt động giáo dục thể chất với đề tài bật chụm tách chân qua 5 ô của GVMN Hoằng Tiến thực hiện, hoạt động phát triển ngôn ngữ với đề tài đọc thơ con Voi của GVMN Hoằng Ngọc, đề tài đọc thơ Bác dê đen và hai chú thỏ của GVMN Hoằng Trường thực hiện, hoạt động giáo dục thẩm mỹ phát triển tình cảm kỹ năng xã hội đề tài dạy trẻ gấp quần áo do GVMN Hoằng Đông thực hiện.
Dự buổi sinh hoạt chuyên môn theo nghiên cứu lĩnh vực phát triển, đại biểu các trường mầm non đã ghi chép, thu thập minh chứng và phân tích bài học của tổ chuyên môn, từ đó rút ra kinh nghiệm cho bản thân và vận dụng phù hợp tại cơ sở.
Có thể nói, qua sinh hoạt chuyên môn của các nhà trường không còn là của một vài giáo viên cốt cán, mà thực sự là không gian cho tất cả giáo viên giao lưu, trao đổi, chia sẻ tri thức, góp phần hình thành nên một môi trường học tập tích cực tại nhà trường. Góp phần đổi mới công tác quản lý, chỉ đạo, phương pháp chăm sóc - giáo dục trẻ theo hướng lấy trẻ làm trung tâm. Tạo điều kiện để ban giám hiệu, các tổ trưởng, tổ phó chuyên môn, giáo viên, nhân viên các nhà trường được trao đổi, học hỏi kinh nghiệm, phát huy sáng tạo, nâng cao năng lực chuyên môn góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc - giáo dục trẻ toàn diện./.
Thanh Hằng – Trung tâm VHTT TT &DL
- Kết quả giải quyết TTHC từ 08/07 đến 12/07/2024
- Đồng chí Đầu Thanh Tùng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo cấp tỉnh Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 cùng đại diện lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo (GD&ĐT) đi kiểm tra công tác thi tại điểm thi Trường THPT Hoằng Hóa 2.
- Ngày đầu Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế
- Thông báo kết quả vấn đáp xét tuyển viên chức ngành Giáo dục và Đào tạo huyện Hoằng Hoá năm 2024
- QUYẾT ĐỊNH PHÊ DUYỆT DANH SÁCH THÍ SINH ĐỦ ĐIỀU KIỆN THAM DỰ XÉT TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- THÔNG BÁO TRIỆU TẬP THÍ SINH THAM DỰ XÉT TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- DANH MỤC TÀI LIỆU ÔN TẬP TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- Ngày thi đầu tiên Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT công lập năm 2024 diễn ra an toàn
- Công bố Quyết định bổ nhiệm chức vụ cán bộ lãnh đạo, quản lý trường học
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện kiểm tra công tác chuẩn bị cho kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT