Hội nghị học tập, quán triệt, triển khai Chương trình trọng tâm nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện về lĩnh vực giáo dục và đao tạo.
Ngày 27/11/2021, tại hội trường tầng 3 UBND huyện, huyện Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt, triển khai Chương trình trọng tâm nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện về lĩnh vực giáo dục và đao tạo. Đồng chí Lê Xuân Thu – Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện dự và phát biểu chỉ đạo.
Tại hội nghị, các đại biểu được nghe đồng chí Lê Anh Tuấn, Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tuyên giáo, Giám đốc trung tâm chính trị huyện triển khai, quán triệt những nội dung cơ bản chương trình trọng tâm thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện lần thứ XXVII, nhiệm kỳ 2020 – 2025 về “Nâng cao chất lượng giáo dục, chất lượng đội ngũ cán bộ công chức, viên chức của huyện giai đoạn 2020 – 2025” và kết luận số 18 – KL/HU, ngày 24/04/2021 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện về việc thực hiện Nghị quyết số 05 – NQ/HU, ngày 14/08/2012 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện về “Phát triển giáo dục và đào tạo giai đoạn 2012 – 2015, định hướng đến năm 2020”. Tiếp theo các đại biểu cũng được nghe đồng chí Lê Văn Phúc, Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện triển khai, quán triệt kế hoạch hành động của UBND huyện về thực hiện chương trình trọng tâm thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện lần thứ XXVII, nhiệm kỳ 2020 – 2025 về “Nâng cao chất lượng giáo dục, chất lượng đội ngũ cán bộ công chức, viên chức của huyện giai đoạn 2020 – 2025” và chương trình nâng cao chất lượng giáo dục đại trà giai đoạn 2021 – 2025, định hướng đến năm 2030.
Kết luận tại hội nghị đồng chí Lê Xuân Thu – Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện nhấn mạnh đối với Nghị quyết về “Nâng cao chất lượng giáo dục, chất lượng đội ngũ cán bộ công chức, viên chức của huyện giai đoạn 2020 – 2025” và kết luận số 18 – KL/HU về việc thực hiện Nghị quyết số 05 – NQ/HU về “Phát triển giáo dục và đào tạo giai đoạn 2012 – 2015, định hướng đến năm 2020”. Nghị quyết về “Nâng cao chất lượng giáo dục, chất lượng đội ngũ cán bộ công chức, viên chức của huyện giai đoạn 2020 – 2025”. Các trường học cần bám sát các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp của Nghị quyết để xây dưng kế hoạch học tập, quán triệt triển khai thực hiện phù hợp với từng cấp học. Tập trung củng cố cơ sở vật chất trường lớp học; xây dựng đội ngũ cán bộ giáo viên, cán bộ quản lý đủ về số lượng, chất lượng; Nâng cao chất lượng giáo dục đại trà, chất lượng giáo dục mũi nhọn; Đẩy mạnh công tác xã hội hóa giáo dục. Để sớm đưa Nghị quyết vào cuộc sống đồng chí Bí thư Huyện ủy yêu cầu: Mỗi cán bộ, đảng viên, giáo viên cần nâng cao nhận thức, tinh thần trách nhiệm, xác định rõ vai trò, nhiệm vụ trực tiếp, gián tiếp của mình trong việc thực hiện các chỉ tiêu, nhiệm vụ của ngành. Bên cạnh việc thực hiện các nhiệm vụ giáo dục kiến thức cần đặc biệt chú ý bồi đắp, nuôi dưỡng, giáo dục đạo đức, ý thức cho học sinh để xây dựng được một thế hệ công dân mới sống văn minh, có trách nhiệm với cộng đồng, xã hội; tiếp cận nhanh với xu hướng phát triển công nghệ số, thông minh./.
Thế Khải – Trung tâm VHTTTT&DL
- Kết quả giải quyết TTHC từ 08/07 đến 12/07/2024
- Đồng chí Đầu Thanh Tùng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo cấp tỉnh Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 cùng đại diện lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo (GD&ĐT) đi kiểm tra công tác thi tại điểm thi Trường THPT Hoằng Hóa 2.
- Ngày đầu Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế
- Thông báo kết quả vấn đáp xét tuyển viên chức ngành Giáo dục và Đào tạo huyện Hoằng Hoá năm 2024
- QUYẾT ĐỊNH PHÊ DUYỆT DANH SÁCH THÍ SINH ĐỦ ĐIỀU KIỆN THAM DỰ XÉT TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- THÔNG BÁO TRIỆU TẬP THÍ SINH THAM DỰ XÉT TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- DANH MỤC TÀI LIỆU ÔN TẬP TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- Ngày thi đầu tiên Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT công lập năm 2024 diễn ra an toàn
- Công bố Quyết định bổ nhiệm chức vụ cán bộ lãnh đạo, quản lý trường học
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện kiểm tra công tác chuẩn bị cho kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT