Trường Tiểu học Thị trấn Bút Sơn 1- sẵn sàng các điều kiện thực hiện “kế hoạch kép” trong năm học mới
Đăng lúc: 14:30:49 26/08/2021 (GMT+7)
Với tinh thần chủ động, sáng tạo và linh hoạt trong mọi hoàn cảnh, đến thời điểm này trường Tiểu học thị trấn Bút Sơn 1 đã chuẩn bị các điều kiện cho thực hiện “kế hoạch kép” sẵn sàng tâm thế cho năm học mới 2021-2022 với mục tiêu vừa đón học sinh tựu trường an toàn, vừa ứng phó hiệu quả trước diễn biến phức tạp, khó lường, khó đoán định của dịch bệnh COVID-19.
Năm học 2021 - 2022, Trường Tiểu học Thị trấn Bút Sơn 1 có 20 lớp, gần 700 học sinh. Riêng khối lớp 1 có 167 học sinh. Đến nay, ngoài tập huấn chuyên môn, nhất là chương trình sách giáo khoa lớp 2, bồi dưỡng chính trị, dọn dẹp vệ sinh khuôn viên nhà trường, tiếp nhận, đón các em bước vào lớp 1, phân lớp ban Giám hiệu đã quan tâm rà soát về cơ sở vật chất các thiết bị thiết yếu phục vụ cho công tác giảng dậy và học tập.
Là năm học đầu tiên sáp nhập một phần trường Tiểu học Lê Tất Đắc với trường Tiểu học Bút sơn 1, dù vẫn gặp không ít khó khăn, song với quyết tâm vừa nâng cao chất lượng giáo dục, vừa đảm bảo an toàn cho học sinh trước dịch bệnh Covid-19, Ban Giám hiệu nhà trường đang nỗ lực chuẩn bị mọi điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị, ổn định đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên cho năm học mới. Theo đó, nhà trường đã kịp thời bổ sung hàng trăm bộ bàn ghế mới cho học sinh, hình thành khu nhà bếp phục vụ ăn bán trú, khắc phục hệ thống điện, nâng cấp sân trường, khuôn viên trường học và học sinh đến trường thực hiện các biện pháp 5K, phòng, chống Covid-19 theo đúng quy định./.
Tuyết Mai: Trung tâm VHTTTT& DL
Các tin khác
- Kết quả giải quyết TTHC từ 08/07 đến 12/07/2024
- Đồng chí Đầu Thanh Tùng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo cấp tỉnh Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 cùng đại diện lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo (GD&ĐT) đi kiểm tra công tác thi tại điểm thi Trường THPT Hoằng Hóa 2.
- Ngày đầu Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế
- Thông báo kết quả vấn đáp xét tuyển viên chức ngành Giáo dục và Đào tạo huyện Hoằng Hoá năm 2024
- QUYẾT ĐỊNH PHÊ DUYỆT DANH SÁCH THÍ SINH ĐỦ ĐIỀU KIỆN THAM DỰ XÉT TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- THÔNG BÁO TRIỆU TẬP THÍ SINH THAM DỰ XÉT TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- DANH MỤC TÀI LIỆU ÔN TẬP TUYỂN VIÊN CHỨC GD NĂM 2024
- Ngày thi đầu tiên Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT công lập năm 2024 diễn ra an toàn
- Công bố Quyết định bổ nhiệm chức vụ cán bộ lãnh đạo, quản lý trường học
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện kiểm tra công tác chuẩn bị cho kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
12336
Hôm qua:
16053
Tuần này:
28389
Tháng này:
385361
Tất cả:
12883391