Đồng chí Lê Đức Giang – Tỉnh ủy viên – Phó Chủ tịch UBND Tỉnh tặng quà tết cho các gia đình khó khăn tại huyện Hoằng Hóa
Chiều 27/1/2021, tại hội trường khối đoàn thể huyện, UB MTTQ huyện tổ chức Chương trình tặng quà tết cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn của 6 xã trên địa bàn huyện.
![1. Đồng chí Lê Đức Giang - Tỉnh ủy viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn của xã Hoằng Xuyên.jpg](/file/thumb/500/637215238.jpg)
Đồng chí Lê Đức Giang - Tỉnh ủy viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn của xã Hoằng Xuyên
![2.jpg](/file/thumb/500/637215240.jpg)
Tới dự có đồng chí Lê Đức Giang - Tỉnh ủy viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Thanh Hóa, Hiệp hội đá Thanh Hóa, Hiệp hội Doanh nhân nữ Thanh Hóa, phía huyện có đồng chí Lê Xuân Thu – Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Trịnh Thị Quế - Thường vụ Huyện ủy – Trưởng Ban Dân Vận – Chủ tịch UB MTTQ huyện, Lãnh đạo Hiệp hội doanh nghiệp huyện, đại diện lãnh đạo phòng giao dịch ngân hàng Viettinbank Hoằng Hóa, Chủ tịch UB MTTQ và các hộ dân của 6 xã được nhân quà tết dịp này.
Với tinh thần “tương thân tương ái”, chia sẻ với các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn tại các địa phương trong huyện Hoằng Hóa, mong muốn mọi người, mọi nhà đều có tết, dịp này, Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Thanh Hóa, Hiệp hội đá Thanh Hóa, Hiệp hội Doanh nhân nữ Thanh Hóa dành tặng 100 suất quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Xuân, Hoằng Xuyên, Hoằng Đức, Hoằng Sơn, Hoằng Yến; phòng giao dịch ngân hàng Viettinbank Hoằng Hóa dành tặng 10 suất quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Thành.
Tại chương trình, đồng chí Lê Đức Giang - Tỉnh ủy viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Thanh Hóa, Hiệp hội đá Thanh Hóa, Hiệp hội Doanh nhân nữ Thanh Hóa, đồng chí Lê Xuân Thu – Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện, Lãnh đạo Hiệp hội doanh nghiệp huyện và lãnh đạo phòng giao dịch ngân hàng Viettinbank Hoằng Hóa đã trao tặng quà tết cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn của 6 xã trên, chúc các hộ gia đình sức khỏe, vượt qua khó khăn, đón tết Giáp Thìn 2024 đầm ấm, hạnh phúc.
Được biết, trước đó cùng ngày, đồng chí Lê Đức Giang - Tỉnh ủy viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng các đồng chí trong đoàn đã đến thăm tặng quà tết cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn tại một số xã khác trong huyện Hoằng Hóa; thăm, chúc tết cán bộ, nhân dân xã Hoằng Lưu và đồng bào công giáo họ Ngọc Đô xã Hoằng Ngọc./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Hoằng Hoá – sức bật của một vùng quê giàu truyền thống cách mạng.
- Cụm thi đua số 1 sơ kết công tác thi đua khen thưởng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
- Tuyên truyền về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và dấu hiệu nhận biết bán hàng đa cấp bất chính tại huyện Hoằng Hóa.
- UBND huyện công bố quyết định bổ nhiệm Chánh thanh tra huyện
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước tại xã Hoằng Phụ
- Giao ban trực tuyến Chương trình xây dựng nông thôn mới, phát triển đô thị huyện; triển khai tổ chức “ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; đánh giá hoạt động hành nghề y dược tư nhân và phòng chống bệnh dịch theo mùa; đề án 06 và chuyển đổi số trên địa bàn huyện và một số nội dung quan trọng khác.
- Phường Vĩnh Điện, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quang Nam thăm, làm việc và tặng quà các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Bút Sơn
- Xã Hoằng Xuân – tích cực hỗ trợ đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Đường dây 500 kV Nhà máy Nhiệt điện Nam Định I – Thanh Hóa.
- Đảng bộ xã Hoằng Phụ tự hào chặng đường 70 năm xây dựng và trưởng thành
- Lễ kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đông (10/6/1954 – 10/62024)