Bộ Lao động TBXH tặng quà gia đình chính sách, người có công xã Hoằng Đạt
Đăng lúc: 19:30:21 27/07/2023 (GMT+7)
Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh liệt sĩ, ngày 26-7, đồng chí Nguyễn Xuân Long, Phó Cục trưởng Cục Người có công (Bộ LĐ-TB&XH) đã đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn xã Hoằng Đạt - Hoằng Hóa.
![tại Hoằng Đạt (ảnh khai thác).jpg](/file/thumb/500/637009532.jpg)
Trải qua các cuộc kháng chiến bảo vệ Tổ quốc và làm nghĩa vụ quốc tế, cả nước có trên 9,2 triệu người có công, thân nhân người có công với cách mạng, trong đó có trên 1,2 triệu Anh hùng liệt sĩ; gần 960 nghìn thương, bệnh binh; trên 111 nghìn người hoạt động kháng chiến bị địch bắt, tù đày; gần 140 nghìn Bà Mẹ Việt Nam Anh hùng.Đảng, Nhà nước và Nhân dân ta đời đời ghi nhớ, biết ơn công lao to lớn với cách mạng của các Anh hùng liệt sĩ, các thương binh, bệnh binh, người có công đã chiến đấu, hy sinh vì độc lập tự do của Tổ quốc, vì bình yên, hạnh phúc của Nhân dân.Tri ân các Anh hùng liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng là đạo lý, truyền thống tốt đẹp của dân tộc, là trách nhiệm của các cấp ủy Đảng, Nhà nước, chính quyền, các đoàn thể và của toàn xã hội.
Nhân dịp này, thừa ủy quyền của Bộ trưởng Bộ LĐ-TB&XH, Phó Cục trưởng Nguyễn Xuân Long gửi lời thăm hỏi, động viên và trao 30 suất quà, mỗi suất trị giá 650 nghìn đồng của Bộ LĐ-TB&XH gửi tặng cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn xã Hoằng Đạt.
Đồng chí Nguyễn xuân Long- Phó cục trưởng- Bộ LĐTBXH và các đồng chí lãnh đạo địa phương Hoằng Đạt đã trao tận tay các suất quà cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn xã./.
UBND xã Hoằng Đạt
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
19500
Hôm qua:
27898
Tuần này:
142395
Tháng này:
499367
Tất cả:
12997398