Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), chiều ngày 23/7, đoàn công tác của huyện do đồng chí Lê Văn Phúc – TVHU, Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã tới thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
Cùng đi có đồng chí Trịnh Thị Quế - TVHU, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện, lãnh đạo Văn phòng HĐND – UBND huyện, lãnh đạo Phòng Lao động thương binh và xã hội huyện và lãnh đạo các địa phương đoàn tới thăm.
Thăm và tặng quà ông Nguyễn Sỹ Tuy – Thương binh 34%, thôn Hợp Đồng xã Hoằng Giang.
Đoàn đã tới thăm và tặng quà ông Nguyễn Sỹ Tuy – Thương binh 34%, thôn Hợp Đồng xã Hoằng Giang; ông Tô Văn Lượt – người nhiễm chất độc hóa học 61%, thôn Phượng Mao xã Hoằng Phượng và ông Lê Văn Chanh – thương binh 25%, thôn Trung Hậu xã Hoằng Trung.
Thăm và tặng quà ông Tô Văn Lượt – người nhiễm chất độc hóa học 61%, thôn Phượng Mao xã Hoằng Phượng
Ân cần thăm hỏi sức khỏe và đời sống các gia đình thương binh, bệnh binh, gia đình nạn nhân chất độc da cam, đồng chí Lê Văn Phúc – Thường vụ Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những đóng góp của các thương binh, bệnh binh và gia đình người có công đối với quê hương, đất nước.
Thăm và tặng quà ông Lê Văn Chanh – thương binh 25%, thôn Trung Hậu xã Hoằng Trung.
Đồng thời, vui mừng khi thấy các gia đình thương binh, bệnh binh đã từng bước vượt qua khó khăn, nỗ lực phát triển kinh tế, đời sống ngày càng ổn định, đóng góp tích cực cho sự phát triển của mỗi địa phương. Với truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, Đảng, Nhà nước và huyện luôn quan tâm thực hiện công tác “Đền ơn đáp nghĩa” nhằm thể hiện sự tri ân với những người đã hy sinh xương máu vì độc lập, tự do của Tổ quốc.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện mong muốn các thương binh, bệnh binh và gia đình tiếp tục phát huy truyền thống yêu nước, tích cực tham gia các hoạt động tại địa phương. Bên cạnh đó, yêu cầu các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung quan tâm nhiều hơn nữa, có những chính sách, việc làm thiết thực để chăm lo ngày càng tốt hơn đời sống của các đối tượng chính sách là người có công, gia đình liệt sỹ, các thương binh, bệnh binh trên địa bàn.
Tại các nơi đến thăm và tặng quà, đại diện các thương binh, bệnh binh và các gia đình đã bày tỏ sự xúc động khi được lãnh đạo huyện đến thăm hỏi, động viên. Các thương binh, bệnh binh và gia đình cũng khẳng định sẽ luôn chấp hành tốt mọi chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, tích cực tham gia đóng góp công sức vào hoạt động chung của địa phương, góp phần xây dựng Hoằng Hoá ngày càng giàu mạnh.
Thanh Qúy – Trung tâm VHTT TT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện