Xã Hoằng Trường: Thăm hỏi tặng quà cho các Thương binh, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn
Với đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, đền ơn đáp nghĩa, thể hiện truyền thống tốt đẹp của dân tộc Việt Nam nói chung và của quê hương Hoằng Trường -Hoằng Hóa nói riêng nhân kỷ niệm 77 năm ngày TBLS 27/7, Hoằng Trường đã có 50 suất với số tiền trên 40 triệu đồng thăm, tặng quà cho 1 số Thương binh, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn.
Với đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, đền ơn đáp nghĩa, thể hiện truyền thống tốt đẹp của dân tộc Việt Nam nói chung và của quê hương Hoằng Trường -Hoằng Hóa nói riêng, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sĩ 27/7, ngoài kịp thời chuyển các phần quà của nhà nước cấp tỉnh và TW đến tay các đối tượng, thân nhân, gia đình người có công, từ nguồn ngân sách xã và vận động xã hội hóa các đơn vị đứng chân trên địa bàn và tổ chức đoàn thể chính trị- xã hội, Hoằng Trường đã có 50 suất với số tiền trên 40 triệu đồng gồm: Đồn biên phòng, Trạm Rada 510, Ban thanh niên Quân Đội, Hải Đoàn 128 và Đoàn thanh niên xã.
Theo đó, ngày 25/7, Hoằng Trường đã thành lập 3 đoàn do các đồng chí Lê Văn Hoàng - Huyện ủy viên Bí thư Đảng ủy, Vũ Đức Lâm - Phó BTTT đảng uỷ, Nguyễn Văn Toàn - CT MTTQ, làm trưởng đoàn cùng các thành viên là cán bộ chính sách, đại diện các đơn vị biên phòng, trạm Rada 510, thanh niên đã đến thăm trực tiếp trao các phần quà cho các đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
- Hoằng Trạch khai mạc giải bóng chuyền hơi phong trào năm 2024
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Giao ban công tác Đổi điền dồn thửa lần 3 trên địa bàn huyện
- Xã Hoằng Trường: Thăm hỏi tặng quà cho các Thương binh, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn
- HLH Phụ nữ Hoằng Hóa tặng quà tri ân mẹ Việt Nam Anh hùng
- Hoằng Ngọc: Chú trọng thực hiện “Công tác đền ơn đáp nghĩa”
- Hoằng Thanh: Quan tâm công tác Đền ơn đáp nghĩa